Cho em hỏi tý

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kien549, 25/9/08.

1. kien549

kien549 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi tý sao cá của em chẳng sao gì hết mà phân của nó có trùng vậy khi mình giặt bông gòn mình thấy trông ghê lắm màu đỏ đỏ .mà mấy con trùng này có gây hại gì cho người ko vậy.xin hãy cứu em .thanks

2. kien549

kien549 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao tới giờ vẫn ko ai trả lời vậy làm ơn giup tui với sẵn hỏi luon là tấm phong nền đằng sau hồ cũng giúp cá tăng màu sắc phải ko nếu ta dán màu đỏ thì cá cũng sẽ lên màu đỏ theo phải ko có chuyện này ko vậy nếu đọc ko hiểu có thể nói ra để mình ghi lại nếu đọc hiểu câu nào thì giúp em câu đó thanks.

3. lywa

lywa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn ơi hiện tượng có mấy con trùng đó là do bạn ít giặc tấm bông gòn chất dơ tích tụ ở đó nên nảy sinh trùng gây hạy cho người hay không thì không biết nhưng với chú cá của bạn không ít thì nhiều sẽ bị ảnh hưởng , bạn nên thay 1 tấm bông mới hay tiết kiệm hơn đem giặc tấm bông đó cho sạch rồi đem phơi nắng cho khô mới sử dụng lại chánh phiền hà về sau ,bỏ ít muối vào hồ cho nó sát khuẩn .
    Màu sắc cá phụ thuộc rất nhiều yếu tố như môi trường nước , thức ăn ,đèn ...Phong nền chỉ là 1 phần trong nhiều yếu tố đó thôi theo mình cá có màu đỏ thì nên cho ăn tép là tốt nhất .