Cho em hỏi về 1 số Kinh nghiệm về betta

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi DKMomm, 25/8/11.

1. DKMomm

DKMomm New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em vừa mua 2 con betta 1 con màu xanh dương 1 con màu đỏ mua luôn cả bình em không có kinh nghiệm nuôi nên lên đây hỏi các anh vài điều như là:Vừa mới mua thì có nên thay nước không thay lúc mấy giờ và thay nước giếng khoan hay nước máy và chỉ em nuôi loăng quoăng và trùng chỉ nuôi như thế nào nhưng thứ đó cửa hàng cá không bán nên em tự nuôi ai cho em dùm cách nuôi mà ngoài 2 món đó thì cá có an đc thứ khác không ạ Vd thịt.À mà lúc mới mua em chỉ ngón tay ở ngoài nó không cương lại không biết làm sao không mong chỉ em

Namç thích bài này.
  2. blackandwhite

blackandwhite Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    nếu có nước cũ ở chỗ nuôi thì cứ nuôi tiếp , nước thì nuôi trong bình nên vài hôm thay 1 lần , dùng nước máy thì phải để nước 1 ngày trước khi thay để bay hết hóa chất trong nước , nuôi cảnh thì cứ để 2 con gần nhau vài hôm là phùng mang ầm ầm

Namç thích bài này.
  3. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    cũng bình thường thôi bạn tìm cho 2 con cá 2 cái hủ rộng rộng cho nước ( lưu ý nước máy để ngoài trời vài ngày) cho tí muối hột với rong vào cá sẽ sống tốt còn về cho ăn trùn chỉ bạn cho ít thôi mỗi lần ăn bạn dít ra khoảng bằng hột cơm là được rồi còn lăng quăng thì khoảng 5 con