cho em hỏi về 3 đuôi

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi minhduc12345, 9/3/08.

1. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    em moi mua 10 con 3 đuoi gồm 6 ngọc trai 3 đầu lân và 1 ranchu em thấy mấy con cá no cứ đờ đờ mấy anh bít chúng nó bị gì kô và có cách nào giải quyết giúp em voi

2. dangchitrung

dangchitrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    có thể do thời tiết thay đang thay đổi hơi thất thường mấy ngày nay, cái này không có cánh tránh rồi
    cũng có thể do mới đem về hơi lạ nước, bạn có thể để vài ngày là chúng quen thôi, nhớ khử chlore trong nước nhé, thêm xíu muối nữa

3. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    cảm ơn anh cho em hỏi hồng két có nuôi chung với 3 đuôi đc kô và còn loại nào nuôi chung với no đc

4. dangchitrung

dangchitrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hồng két là loài dữ, khi nuôi chung thì [hải nuôi cả 2 từ nhỏ, nếu không cá 3 đuôi sẽ bị đánh và rách đuôi mất đẹp

nói chung cá 3 đuôi hiền dễ tính nên có thể nuôi chung với những loại cá khác đều dc trừ cá dĩa, ông tiên, hồng két, cá rồng... Cá đĩa khi thiếu thức ăn sẽ cắn đuôi mấy chú 3 đuôi. Cá ông tiên thì thường hiền nhưng nếu bắt cặp và đẻ trứng thì cá 3 đuôi sẽ bị đánh bể bong bóng (dễ chết) nếu mò gần ổ trứng. Cá rồng thì không cắn 3 đuôi nếu cá nuôi chung từ nhỏ nhưng thật ra nhớt của cá 3 đuôi hoặc cá chép sẽ làm cho cá rồng không dc mạnh, dễ bệnh và không lên màu

theo mình thì nuôi thế này: 1 cặp lưu li (3 đuôi nhật lưng gù), một vài phượng hoàng, 1 cặp chuột, và cá loại cỡ cánh buồm trở lên.

5. matkelele

matkelele Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc là do nguồn nước hok dc sạch đó bạn. hoặc là cá bạn bị nấm.