Cho em hỏi về bệnh của chào mào

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi sontay99, 6/4/08.

1. sontay99

sontay99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chào các bác! hiện nay mấy con chào mào của em đang bị đi ngoài thì phải,phân của nó rất hôi và ướt.em chưa biết làm thế nào? theo các bác cho uống nước pha thuốc đi ngoài của người có được ko.Mong được sự chỉ dẫn.Xin cảm ơn!~X(

chaomaobt thích bài này.
  2. ndquochuyitdn

ndquochuyitdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    bạn xẹm lại cám của chim ha,nên trộn thêm cám ba vì trong đó có thuốc đó bạn,cho nó uống nước trà nữa

Hưng_bg and chaomaobt like this.
  3. sontay99

sontay99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mình dùng cám ba vì và thêm trứng gà vào đó thôi.Nếu cho nó uống trà có lẽ pha 1 ấm rồi mang ra ngồi ngắm chim nó 1 cốc mình 1 cốc chắc là hay lắm đây! Dù sao cũng cám ơn bạn.

chaomaobt thích bài này.
  4. MoneyLove4

MoneyLove4 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em mới đc bạn cho 1 con chào mào chuyền hót đc ai có dư lòng bẫy củ bán lại cho em hen

chaomaobt thích bài này.
  5. ndquochuyitdn

ndquochuyitdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    coi lại bạn làm bột thôi cũng công thức ấy mà người làm đuợc người làm không được đó bạn

chaomaobt thích bài này.
  6. sucave

sucave Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ý kiến của các bạn mình ko bít đúng hay sai.nhưng theo mình phân chim ướt và hôi thì tăng lượng trái cây cho chim.nhất là táo và lê.....kinh nghiệm 1 tuần chơi chim đó.ko sai đâu:D

chaomaobt thích bài này.
  7. phuong_cm

phuong_cm Member

Thích đã nhận:
    4
    bị phân lỏng mà cho ăn nhiều trái cây :sick:, thì bệnh càng nặng thêm thì có. Chỉ bậy mà cũng chỉ. cho ăn đồ khô thôi nhưng phải có chất , vài bữa khỏi ngay đảm bảo.

chaomaobt thích bài này.
  8. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Thật sự là nói hết nổi. Kinh nghiệm 1 tuần mà cũng cho là đúng, chim bị đi ỉa mà chỉ người ta cho chim ăn nhiều hoa quả thế mới sợ.b-(b-(b-(
    Ko biết bạn cho chim ăn loại cám nào? Bạn nên cho chim ăn bớt hoa quả và đồ tươi đi 1 chút (trong thời gian này), nếu bạn có thời gian nên cho chim ăn hoa quả ít một và chia làm nhiều bữa đều đặn. Mình nghe nói trong cám Ba Vì có chất kháng sinh giúp chim chống đc bệnh đi ỉa, bạn thử pha thêm 1 chút cám Ba vì vào cho chim ăn xem sao. Nhớ để ý giữ vệ sinh lồng sạch sẽ, vì có thể hoa quả bạn cho chim ăn bị rớt xuống đáy lồng, dính vào phân chim, chim ăn phải lên bị bệnh đó. Rửa và thay ước uống thườn xuyên nhé.
    Chúc chú chim của bạn mau khoẻ.
    Thân chào!!

chaomaobt thích bài này.
  9. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Hơ hơ !! lại biết thêm kinh nghiệm chữa bệnh đi ngoài cho chào mào. Các bậc tiền bối đã chỉ giáo rất nhiều về cách chữa bệnh này khi chim mắc phải. Chắc bạn chưa nghiên cứu nhiều các bài trên diễn đàn này. Nhưng dù có vậy cũng cảm ơn bạn và chào mừng đến với AQUABIRD. com.vn..:applause:

chaomaobt thích bài này.
  10. calongnhan

calongnhan Member

Thích đã nhận:
    20
    theo mình thì thế này .bạn đã làm bột ko tốt (ko đúng cách) nên tốt nhất bạn cứ mua cám bavì về để y nguyên như vậy mà cho ăn .bạn hãy mua chuối mốc con hơi xanh cho an đảm bảo có hiệu bquả ngay lập tức .con cách lam bột như thế nào thì bạn hãy điện thoại cho mình 0909862841 minh sê chỉ cho công thức lam bột vip nhất đảm bảo chim cua bạn lúc nào cũng căn lửa than

chaomaobt thích bài này.
  11. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bạn nên xem lại tất cả các loại thức ăn đang dùng cho chim .nên thay mới cám có thể do cám bị mốc. thân

chaomaobt thích bài này.
  12. phuongHCM

phuongHCM Member

Thích đã nhận:
    5
    Chim của mình cũng bị bi ngoài phân ướt, mình mua thuốc men tiêu hóa về pha nước cho uống 4 ngày là khởi bạn à

chaomaobt thích bài này.