cho em hỏi về bọ ngựa tí.....mí bác ơi !!!!!

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi hongnhut1995, 28/7/08.

1. hongnhut1995

hongnhut1995 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    en vừa đi du lịch về lụm về được về được 1 bé bọ ngựa rất kute , em định kiếm thêm bé nữa ở thành phố hồ chí minh ko biết có bác nào biết chỗ bán ko chỉ em về mí bác ui , cảm ơn mí bác trước nha ..............:D:D:D:p:p:p

2. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Chưa thấy chỗ nào bán bọ ngựa cả, tuy nhiên bạn có thể tìm loại này dễ dàng tại những cây sau đây : Cây cà - thường là loại bọ ngựa hoa, thân nhỏ, có nhiều hoa rất đẹp; Cây so đũa loài bọ ngựa bình thường - thân lớn, màu xanh; Cây hoa anh đào thường gặp loại bọ ngựa voi - cái bành trên cổ rất to, nhìn rất oai, loài này nhanh lắm, và ngụy trang rất khéo.

3. SonPsychic

SonPsychic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    bọ ngựa lâu lâu máy chổ bán cào cào hay có lẫn lộn trong đó đấy bạn

4. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Giờ bọ ngựa cũng là thú nuôi nữa hả ? Mình hồi bé cũng hay bắt bọ ngựa chơi lắm< nhưng lâu lắm rồi không nhìn thấy nữa +__+

5. longthien

longthien Member

Thích đã nhận:
    2
    bọ ngựa àh! chủ đề này cũng hay lắm ,khuyến khích các bác có topic về đề tài này!!!!thanks nhìu

6. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tốt nhất là bỏ nó trên 1 cái cây nào đó có rận,rệp,.. hay các chỗ có ruồi,muỗi... Bọn này hay ăn mấy con đó lắm. À còn nữa, đầu của con này có thể quay 360 độ và chỉ có nó mới đủ nhanh để bắt mấy con nêu trên.

7. KimLongÚc

KimLongÚc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bọ ngựa àh, sau nhà mình lâu lâu gặp hoài. Bọ ngựa nuôi sống ko lâu đâu bạn côn trùng bạn nuôi chỉ đc 1 thời gian nó sẽ chết thôi! nên nuôi các loại khác, nuôi cá chẳng hạn....

8. ngadienyeudau

ngadienyeudau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    he he, nuôi bọ ngựa sẽ cò ngày mất vốn! :D Nếu đến 1 ngày nhìn lên cây mà không thấy em nó thì cũng đừng ngạc nhiên nha: Em nó có cánh, đến đêm nào trở trời mà gần nhà có cái bóng điện bật vào ban đêm thì em nó sẽ "bay và Nam" mà không để lại thư cho chủ đâu :D