cho em hỏi về cá bột

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thegame22, 20/12/07.

1. thegame22

thegame22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh cho em hỏi cá bột nhà em cở 2 đầu ngón tay thôi nhưng không có màu mè gì hết chỉ toàn màu trắng thôi mắt củng trắng luôn em nuôi từ lúc nhỏ như hột dưa vậy đó lúc đó ngày nào em củng cho ăn lăn quăng thôi còn bây giờ thì em cho ăn tôm băm nhuyển bây giờ có cách nào làm cho đàn cá em nui lên màu không máy anh xin máy anh chỉ giúp em , thank

2. morebaby

morebaby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn chịu khó lên diễn đàn nhiều một chút là sẽ có 1 núi kinh nghiệm cho con cá cưng của bạn ngay hehehe. Còn nếu không có time lên mạng thì bạn ra tiệm bán cá hỏi mua JBL hoặc XO cho em nó dùng thêm cùng với tôm thì sẽ lên màu thôi, chúc cá bạn ngày đẹp hơn nhé.

3. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    mình toàn màu trắng + mắt trắng, em nó là kingkamfa hả bạn????

4. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hai ngón cho ăn xo hay jbl được rồi đó nếu cho ăn như vậy môt bầy hơi hao đó,lựa vài em có tương lai tách riêng nuôi cho ăn thử xem,em nào xấu quá loại đi nuôi như vậy tốn tiền lắm

5. thegame22

thegame22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ngày nào mình củng cho nó ăn tôm băm nhuyển với lại xo het đó mà không biết sao nó không có màu mè gì hết mình chỉ thấy lên châu thôi mình cho ăn xo lên châu đó , ah cho mình hỏi xo với jbl cái nào tốt hơn mình củng định mua một hủ jbl nho 100k ở nhà mình có xo lên châu và lên đầu rồi , thank

6. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình biết cá 2 ngón tay màu cũng chưa lên rõ đâu. Còn châu là do bạn cho ăn lăng quăng viên đó mà. Bây giờ cho tụi nó ăn JBL đi. Bảo đảm 1 tháng sau có kết quả hà.

7. havankha

havankha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn chọn lấy vài con nuôi riêng. Cho ăn tôm tép thường xuyên vào. Mua cái sưởi 30 độ đê. Cá sẽ mau lên màu thôi!

8. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn theo mình nên nuôi con khác đi . Cá của bạn co' thể là giống kém chất lượng chứ cá đã 2 ngón ko thấy dấu hiệu lên đầu thì hơi căng đấy. Có gì không phải bỏ wa cho mình nghen BYE

9. phuonglahan

phuonglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu ăn tép òi mà hông thấy j thj thử pót hình lên cho a e coi , cá lạ chắc đẹp lám7