Cho em hỏi về cách cho Cá La Hán sinh sản

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi sherkbig, 29/4/05.

1. sherkbig

sherkbig Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các Bác. em mới quay lại diễn đàn. Rất vui khi được gặp lại các Bác. Em có vấn đề này muốn xin hỏi các Bác ạ.
    Em có nuôi 1 con La Hán trống và 1 con La Hán mái cùng một hồ , không vách ngăn. Hình như là gần đây chúng nó muốn bắt cặp với nhau thì phải? em không biết phải làm sao :( .

Mong được các Bác giúp đỡ ạ!

2. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    nếu thế thì you hảy cho 1 cái đãi vài bằng đất hay sứ hoặc cái chậu trồng lan cỡ nhỏ hoặc kochogì vào cả.
    Nếu chúng vẫn ve vản bắt cặp màkocó ẩu đả thì thời gian nữa thỉ chúng sẻ khai hoa nở nị, sau khi chúng đẻ và thụ tinh xong thì mang cái dĩa,châu có trứng cá trên đó,mang sang 1 hồ mới có bơm oxy nhưng cong suất nhỏ, khoảng 24H thì cá đẻ hoẵc là bắt cá bố mẹ ra ( cũng bơm oxy với cong suất thấp),kođược mang vì sẽ làm hỏng trứng và trôitinh trùng của cá bố.
    Ko biết tại sao bắt cá bố mẹ ra,vì tôi biết cá mái đẻ chúng canh trứng bảo vệ giữ lắm ( nếu 1 mình đẻ), sau đóbỏ cá trống vào thì nó ăn trứng,cá mẹ đánh nó chết luôn, còn nếu chúng tự bắt cặp và sinh sản thì ko biếtt con cá trống có ăn trưúng ko. Nếu thế thì bọn này thua cá Tai Tượng Châu Phi, cá Dĩa rồi, theo tôi nghĩ là ko đâu,nếu chúng tự bắt cặp ( cólẽ vì anh em sợ nên đem trứng hay bắt cá bó mẹ ra,nên ko biết cá bố mẹ La Hán chăm sóc cá con như thế nào).
    Nếu ai nuôi để cá bố mẹ chăm sóc trứng và nở cá con thì sahre anh em xem nó có như Tai Tượng Châu Phi, cá Dĩa ko.
    Còn Duong Nguyen thì sao nào

3. Lôi Thế Thương

Lôi Thế Thương New Member

Thích đã nhận:
    0
  4. sherkbig

sherkbig Member

Thích đã nhận:
    0
    Các Bác ơi!

không biết tại sao mấy hôm nay chúng đánh nhau hòai? không biết lý do tại sao?

Mong các anh giúp!