Cho em hỏi về cách nuôi kingkamfa(cá bột)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Hot Sauce, 16/6/07.

1. Hot Sauce

Hot Sauce New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới được cho một con kingkamfa bột nhưng ko biết nên cho ăn như thế nào để cá có thể phát triển tốt nhất.Mong các cao thủ chỉ giúp:D :D

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng ko có kinh nghiệm gì nhiều nhưng bác đã hỏi thì em trả lời vậy cho ăn xen kẻ giữa thức ăn công nghiêp(viên) và thức ăn tươi sống như tôm,tép,cá...... đối với king KF thì ko nên cho ăn trùn chỉ vì cho ăn trùn chỉ sẽ dẫn tới mất châu,và cho ăn 3 lần 1 ngày ko cho ăn nhiều sẽ tạo thành thói quen!!!!

3. Tanh07

Tanh07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Nếu cá cở móng tay bạn cho ăn lăng quăng đỏ,độ lớn hơn bạn cho ăn lăng quăng đen(bạn có thể đông lạnh lăng quăng, cho ăn dần) kết hợp với thức ăn khô dành cho cá bột (JBL viên nhỏ như hạt cát ).Cở ngón tay cho ăn tép lột vỏ (đông lạnh) + JBL.

4. alochaymau

alochaymau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Các bác ơi! Liệu cá KKF cỡ bao nhiêu ngón tay thi lên đầu hả các bác. Em đang định mua một con con KKF cõ 2 ngón tay nhưng chưa có đầu. Liệu mua về có lên được đầu không các bác??
    Cám ơn các bác đã đọc tin!!!

5. Hot Sauce

Hot Sauce New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi Kingkf ty lệ lên đầu thấp lắm bạn ơi,hên xui thôi.Con cá nhà mình cũng chưa biết tương lai ra sao,nhưng cũng cố hy vọng:D .Cám ơn các bác đã chỉ bảo giúp.