Cho em hỏi về chim khuyên với.

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi cristianodat, 5/3/10.

1. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Em có nuôi một cặp chim khuyên nhưng chúng ít hoạt động lắm.Thấy vậy em cho phơi nắng và cho tắm,sau 1-2 ngày thì 1con chết vậy cho em hỏi con còn lại có thể sống ko???Có cần mua thêm 1 con cho nó có bạn ko???Mong các anh em trên diễn đàn cho ý kiến.

2. muahalanh

muahalanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    điều quan trọng là chim bạn đã vào cám chưa,hay chỉ đang ăn chuối,thứ 2 là chuồng trại bạn có tốt không( chuồng trại phải sạch sẽ).bạn nên phủ lồng cho chim khi đi ngủ vì tránh chuột bọ hay là gió độc,bạn nên kiểm tra thức ăn của chim,và nước uống xem có làm sao ko mà chim chết.hoặc hết thức ăn chim cũng die luôn đấy.1 chú chim khuyên mà bạn nuôi cẩn thận đáp ứng đủ yêu cầu cơ bản của người chăm sóc chim thì khó mà die được chỉ sợ chim trong lồng chim bay ra thui.chứ ko có chuyện chim cắn lưỡi tự tử đâu mà.vì em chưa thấy con chim nào tự tử chết cả.chúc bạn nuôi thành công

3. căươn

căươn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    bạn để một con cũng được ko sao đâu mà chim của bạn đã ăn cám được chưa với lại bạn cho chim tắm xong để mấy phút hãy treo ra nắng ko nó cảm lăn đùng ra chết đấy với lại tối bạn có phủ áo lồng cho nó ko và để ở chỗ ít gió ý chúc con chim của bạn khỏe và líu dầm dầm.......~X(=)):applause:

4. Khuyên_Mơ

Khuyên_Mơ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Bạn mới chơi nên mua chim có tuổi lồng,hoặc đã ăn cám tốt rồi,chứ nuôi mộc mà ko có kinh nghiệm cũng dễ die lắm!chúc bạn thành công!

5. The_Unborn

The_Unborn Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Theo mình bạn nên mua loại chim mộc đã vào cám rồi! Khuyên là loài dễ vào cám và dễ thuần mà bạn! Bạn mới chơi thì theo mình là như thế. Ngoài ra chế độ ăn uống và tắm táp là đều đặn nữa! Chúc bạn nhanh có nhưng chú khuyên hay! Thân...

6. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    bạn nên mua 1 e khuyên mộc giở về nuôi và lam theo các bác trong diễn đàn là được

7. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Cảm ơn các bác đã cho ý kiến nhưng em cho no tắm wên đóng chuồng bay đi luôn rồi mà khuyên mộc là khuyên gì vậy mấy bác.

8. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    ặc bác mua đc 1 đôi thì 1 con chết 1con bay ra ngoài thế thì chắc bác cũng ko máu nuôi cho lắm,khuyên mộc hay thế nào thì bác có thể tìm hiểu ở bài các chủng loại khuyên ạ

9. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    bác này đúng là mới chơi rồi, chim bổi là chim mới bẫy về đang còn nhát

10. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    -cứ nuôi chết nhiều , chết mãi cũng phải chán mà k thèm chết nữa.
    -mới nuôi cho cám vào chuối và cho ăn sâu để nơi kín gió.

11. Nam_tit

Nam_tit Member

Thích đã nhận:
    1
    bác nói thế sợ bác chủ topic nản:laughing: tốt nhất bây h cứ như bác nbthanh88 noi đúng cứ bóp chuối lẫn với cám cò nuôi nó sống được thì tính chuyện nuôi chim líu:D