Cho em hỏi về chim sâu !

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi cristianodat, 6/7/11.

1. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Các pro ơi chim sâu đầu đỏ với chim sâu xanh còn nào chịu chơi hơn ? Giúp em các phân biệt trống mái ở hai loài này yk ! Zơj' laj . chỉ em cách thuần sâu đầu đỏ và làm cách nào để nó mau lên lửa ? Giúp em với em thank pro nhìu

Thinh Style thích bài này.
  2. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Nếu nói sâu đầu đỏ và sâu đầu xanh con nào chịu chơi hơn thì mình xin trả lời rằng con nào cũng chịu chơi vì đặc tính 2 loài này rất hung hăng nếu chưa đụng bẫy lần nào bạn treo con bổi lên nó cũng nhảy...sâu đầu đỏ thì mình ít chơi nên không biết còn sâu xanh thì con nào có đuôi lau(đoạn cuối đuôi thò ra một sợi dài) là trống,mái không có...tuy nhiên sâu xanh chơi giọng không gắt bằng sâu đầu đỏ...cách thần thì bạn đọc trong bài của nick: cách thuần hóa sâu xanh ấy(áp dụng cho cả đầu đỏ).

3. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    sâu đầu đơ trống dưới cằm màu đỏ, mái thì màu trắng.................................

4. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    thank a đã chỉ giáo ...................................................................................................

5. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    sâu đõ dể phân biệt lắm bạn ơi ngay cả chim con mới ra ổ củng dể hơn sâu xanh sâu đỏ bạn nhìn con nào to con tĩ lệ trống 70% con con mái nhỏ xíu ah nhìn biết liền mình nói là chim con mới ra ổ nha còn trổ rồi thì nói làm gj nửa còn sâu xanh nghe giọng mới chắt 100% được thân!