cho em hoi về chòe lủa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi jackylong, 3/4/11.

1. jackylong

jackylong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    357
    em nuôi 1 em ccl được 1 lần thay lông rồi... chim tơ đuôi còn ngắn... hót được nhưng có người là ít hót lắm.. em định mang đi dợt có được ko ạ. chim em phơi nắng thì rất sung. Đứng thẳng và hay tạch tach. cho em hỏi lam sao để e nó dạn lên a.
    Thanks all:blushing:

2. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Đem đi dợt dc rồi bạn ạ ! Nhưng để xa mấy con chim già mùa ra nhé , bạn tập tắm nước cho em nó mau dạn

3. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    bạn trùm áo lồng để hở cửa sau đó hé dần áo lồng nếu có thời gian để em nó đói cứ 5 phút cho em nó 1 con cào cào 5 phút 1 con dế 5 phút 1 con sâu worm cứ vậy em nó gặp người sẽ mừng rở vì được cho ăn mình đã thử nghiệm với mấy em ở nhà thấy kết quả rất tốt nhưbng với điều kiện là em nó phải khỏe nha chứ mà bị suy thuần kiểu này là bó tay toàn tập nha

4. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Theo như bạn miêu tả thì em nó đang dần dần có lữa, nhưng chưa được nhiều nên dẫn tới tình trạng hót lén (chỉ hót khi không có người và ngược lại). Bạn nên tăng cường lượng sâu tươi cũng như các thức ăn tươi khác, chăm tắm nắng và nước... khi em nó căng lữa thì tự khắc nó mau dạn người ah. Chim bạn đem ra hội cũng được! Tuy nhiên, nên hé áo lồng vừa phải và treo cách xa các con khác đang căng lữa để tránh tình trạng nó bị đè hoặc do không đủ lữa sẽ dẫn tới tình trạng em nó hay chụp (tật xấu). Chúc bạn vui.

5. My_Linh

My_Linh Active Member

Thích đã nhận:
    196
    hik, em cũng muốn đem con họa mi của em đi dợt mà không chỗ nào có nữ chơi chim cả, bác nào biết chỗ nào có nữ chơi chim chỉ em tới chơi chung với nhé, em ở TP. HCM ạ

6. jackylong

jackylong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    357
    2 ngay nếu kô lạnh và có nắng thì em cho tắm 1 lần...em nó thích tắm lắm a... cho em hỏi vào nước là vào sao a. có thể chỉ day em kô.

7. cuoc

cuoc New Member

Thích đã nhận:
    0
    có ai biết giá của CCL ở ĐN là bao nhiêu k,chòe lớn,chòe non,địa điểm.Tự nhiên rạo quanh ĐN thấy ptrao chơi chim nở rộ làm mình nhớ tuổi thơ ghê:D

8. Hai_Nhai

Hai_Nhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    TPHCM quận nào? If TB thì mình chỉ cho, mình biết một số chỗ dợt đây...