Cho em hỏi về CO2 điện cực

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi chungvanson, 1/6/08.

1. chungvanson

chungvanson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Các bác ơi cho em hỏi chút xíu về CO2 được tạo ra từ bản điện cực dùng có tốt không ạ. Nhà em không dám dùng bình CO2 vì có trẻ con. Ở HN thì mua cái đó ở dâu được các bác nhỉ.Xin làm ơn chỉ giáo giùm em nha THAnks

2. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Khó mà nói nó tốt hay không.

Tốt ở chỗ: ổn định, đơn giản, thời gian sử dụng khá lâu.

Không tốt ở chỗ: những điểm tiếp nối dẫn điện rỉ sét rất nhanh, hai cực Carbon hút Ion trong nước dẫn đến tình trạng phải làm vệ sinh thường xuyên do đóng cặn, khó kiểm soát độ cứng của nước (nước mềm, rơi pH), trong bể có điện trở thường xuyên

Tùy bác quyết định thôi.

3. chungvanson

Thích đã nhận:
    78
    Em xin cảm ơn bác Mig29 , Nhân tiện bác cho em hỏi luôn khi sử dụng bình CO2 (bình khí nén ) có những nguy hiểm gì có thể xảy ra để cho em và mọi người cùng biết được không ạ! Liệu có nguy cơ về cháy nổ không ạ, em đọc trên diễn đàn thấy các bác nói chuyện về bình CO2 giống như là lựu đạn gì đấy mà toát hết cả mồ hôi .... sợ quá

4. chungvanson

Thích đã nhận:
    78
    Em xin cam ơn bác MIG29 nhe
    Nhân tiện các bác cho em hỏi giá của một máy lọc atman 3 ngăn la bao nhiêu không ạ.Ở quê em ban 800000đ có đắt không ạ

5. hungcowa

hungcowa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4

6. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Chào các bạn.
    Mình mà làm nhân viên tiếp thị cho cửa hàng nào chắc cũng kiếm được chút đỉnh cà phê rồi, tiếc là không ở SG cũng như Han nên không trả lời cụ thể cho các bạn được.

@chungvanson: với điều kiện nhà ở thoáng mát như VN, tình trạng CO2 bị xì chưa nguy hiểm bằng nổ bình. Nếu bình không đủ tiêu chuẩn, hư hỏng, cũ thì khả năng nổ là có thật.