Cho em hỏi về con cá bột của em .

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi HSSC, 27/4/08.

1. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá bột của em được khoảng 2 ngón tay út ghép lại.Em hay cho no ăn cá mồi và thịt bò nhưng mỗi lần bỏ thịt bò cho no ăn xong thì nó hay có triệu chứng là xuống mày,chui vào 1 góc,gặp vay,mang lại,và hay giật giật cho em hỏi nó bị gì và có nên cho nó ăn thịt bò nữa không.

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Còn nhỏ mà bạn cứ cho ăn thịt sống nó không tiêu nên mới có triệu chứng đó, bạn cho ăn thức ăn viên và tép ( ít thôi từ 1-2 con nhỏ) và không nên cho ăn no quá, cá nhỏ thì chia ra cho ăn 3-4 bửa ăn / ngày.

3. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    chỉ bạn nè nghe cá còn nhỏ đừng cưng như vậy ko tốt đâu. 1 ngày 1 ngàn lăng quăng, qua ngày sau là tép, wa ngày sau là cá lóc con. chúc cá bạn đầu càng ngày càng to nha.
    à quên nua cá ko ai cho ăn thịt bò cả mà cho ăn tim bò xắc nhuyễn bạn nhé. vì thị bò dai và khó tiêu lắm.

Last edited by a moderator: 1/5/08
  4. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Cho ăn tim bò là tốt rồi nhưng với thịt bò cũng là quá sang rồi chứ. Mình vẫn cho ăn như thế với bầy cá bột những khi không mua được thức ăn cho chúng và riêng những với những cục cưng của mình nũa mà. Quan trọng là thịt bò bạn phải laocs bỏ hết gân, mỡ và băm thật nhỏ, khi ăn vo viên nhỏ vừa miệng cá (Với bầy cá bột thì bóp rời ra thả vào hồ) và cho ăn vừa phải không cho ăn quá nhiều.

5. kienlua

kienlua Active Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn nên cho cá ăn nhiều loại thức ăn khác nhau thì mới đủ chất. cho ăn nhiều lần 1 ngày, khoảng 3 _4 bữa. thịt bò khó tiêu nên cá rất dễ bị sình bụng.cho ăn quá lo cá cũng dễ bị nhát , không sung. và có thể gây ra nhiều bệnh khác . VD: cá thải ra phân sống(làm ô nhiễm nguồn nước gây ra các vi khuẩn có hại),viêm ruột, xa ruột(gây mất dáng cá)... chúc bạn thành công!

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Theo mình bạn vẫn cho ăn nhưng cắt thiệt nhỏ và cho 2-3 miếng cho quen. Ăn nhiều bị sình bụng đấy.

7. HUNGDOPHIN

HUNGDOPHIN Active Member

Thích đã nhận:
    0
    minh nuoi la hán cho ăn tép và nhữnt thứ đồ ăn sống khác ,giờ tụi nó chê thịt bò không thèm ăn luôn ,mình kệ luôn vậy mà cũng lên đầu

8. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    cá bạn khõi cho ăn luôn cũng dc ma`, để chúng tán sát nhau , con nào con sống sót , thj` để lại nuôi.

9. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mình thấy bác công vinh nói đúng đó bạn ah!!!bạn cứ làm theo cách của anhcông vinh đó!!!đừng quá lo lắng!!cứ tập cho nó ăn cho nó quen như lúc mình không đi mua thức ăn đựơc!!!

10. nuoica_hettien

nuoica_hettien Member

Thích đã nhận:
    0
    ahahaha thất cười quá !!!! đó là 1 kinh nghiệm. Nếu mà cứ tiếp tục cho ăn vậy có chết hôk ta

11. hotricuonghn

hotricuonghn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn nên cho cá ăn tôm và thức ăn khô thì cá mới đẹp được.