Cho em hỏi về con Mộc này ạ !

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi digital_life, 7/6/08.

1. digital_life

digital_life Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Ở chỗ gần nhà em có đợt Mi mộc về đ.c độ hơn 1 tháng rồi nhưng hôm trước em mới có dịp qua xem. Em cho tay vào hộc thì chúng nó nhảy loạn hết lên á ! Nhưng riêng có 2 chú 1 chú thì đứng yên mổ tay em 1 fát rồi cứ đứng ngáo ngơ ( hơi nhảy 1 chút thôi ạ ) . CÒn 1 chú thì máu lắm ạ ! Ko kiêng nể em hết á. Nó mổ tay em lia lại à ! Em thấy máu lắm rồi nhưng nhà hiện nhiều chim quá nên ko dám bắt !
    Tiện thể em lên đây hỏi mấy bác luôn! Mai em sẽ mang máy ảnh đi chụp hình của em nó cho các bác coi ạ ! THanks các bác nhiều ... !

KtsBim thích bài này.
  2. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    coi cho kỹ vào nhé ,, mi như thế chắc 90% là chim non rồi, nuôi cho vui thì đc chứ khó đấu đc với chim khác lắm đấy bạn ạ

KtsBim thích bài này.
  3. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mi non ai nuôi trong hộc mà bán cho mình bao giờ hả bạn....mình nghĩ mấy con đấy còn lửa rừng,hoặc nuôi trong hộc đấy,ngày ngày tiếp xúc với nhiều người vào xem nên thành chim dạn rồi chăng???

KtsBim thích bài này.
  4. digital_life

digital_life Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Em cũng thấy lạ quá nhưng hôm nay qua thì chú này bị mua mất rồi :( !
    Em nghi là Mi non lắm vì đầu tóc em nó còn nguyên vẹn 100% á !
    Còn 1 em em cho tay vào cũng mổ nhưng mổ gấp và mạnh lắm, sau đó lại nhảy loạn lên. Đầu thì hơi tóe máu. Rất tiếc là hôm nay vẫn chưa có ảnh cho các bác đ.c T.T ! Sr các bác nhiều !

KtsBim thích bài này.
  5. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    con mổ vào tay bạn chắc là Mi dữ đấy...vẫn nhát mà vẫn cố mổ vào tay mình cơ mà...trông ngoại hình ngon ngon là bắt được đấy bác a....sáng nay vừa đi phiên chợ Hà Đông,thấy có thằng mang mấy con khuyên ra líu ác phết mà hỏi nó không bán...rồi lại vòng về chợ Mơ,chọn mãi toàn Mi xấu,hỏi thằng chủ hàng nó mới lòi ra con Mộc dở bắt 280,thấy nó nói chuyện DT với 1 thằng lúc mình đang xem Mi mộc,bảo Mộc đợt này xấu,có 1 con Mộc dở mặt đựoc,đang xem Mộc chán chẳng buồn xem,bắt luôn con Mộc dở kia các bác ạ,300 liệu có ok ko nhỉ...kì kèo mãi nó không bớt,về cho vào lồng 1 lúc hót luôn,hehe...còn Mi mái kiếm giờ cũng khó quá các bác ạ...chủ định tìm 1 em mái mà thành ra lại đi mua thêm 1 em trống nữa...

KtsBim thích bài này.
  6. phongtq

phongtq New Member

Thích đã nhận:
    2
    mi mái mọc hay mi mái thuộc

mình thả 2 em đi mà không quay nại chào. mình ở Tuyên Quang mình đam me chim lám nhưng đơt này vẫn lùng sục tìm 1 em ưng ý khóng quá. mình dịnh thứ 7 & CN này đi Hà Giang một chuyến vì trên đó có phiên chợ chim tha hồ mà chọn bạn có thích DT 0916585556 cho mình

KtsBim thích bài này.