Cho Em Hỏi Về Cưỡng Nhà Em

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi KiepSau, 20/10/07.

1. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :confused: em thấy mấy con sáo trâu khôn dễ sợ,thã ra bay rồi cuối cùng củng về nhà, thấy chủ là bay tới liền,liệu còn cưởng thì sao,em chưa dám thả nó ra,nhưng liệu mình tập cho nó được hông

2. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    nếu bạn nuôi từ nhỏ thì nó cũng như các loài khác. chỉ duy nhất chim cu có nuôi thế nào nếu xẩy ra nó cũng 1 đi ko trở lại :D (tuy nhiên cũng có trường hợp ngoại lệ)

3. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    Cưởng nhà em nuôi được 1 tháng rồi +2 tháng tuổi ở tiệm,em nghĩ chắc được nhĩ,mỗi lần ăn em đều đút,và lúc thả nó luôn bay theo em,nhưng anh có thễ cho em biết chính xác về việt đó không,và trường hợp ngoại lê là sao

4. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    chim bạn nuôi vãn còn non chưa nên thả,phải tầm 6 tháng mới già chim và nhớ đường về.lúc đầu bạn nên cắt cánh chim cho nó nhảy dưới đất trước quen đường 1-2 tháng sau cánh chim mọc lại chim sẽ nhảy những chỗ cao hơn và bay về khi bạn gọi.trước đây mình mua 1 con sáo nghệ mộc già ngoài hàng nuôi 1 năm thả ra vẫn nhớ đường về .chim thả ra khi cho ăn thích lắm và rất dữ,khi có người lạ đến là xù lông lao vào cắn chân chẳng sợ gì

5. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    trời có cần phải cắc cánh hông,tội nghiệp nó mà,có cắcn nào mà cho nó nhớ đường về nhà hông ngoài việt đó.

6. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    èo hồi truớc em nuôi 1 con sáo cắt cánh của nó nó chột chim 1 tháng trời thấy ai cũng sợ hoảng quá cho vể quê luôn. em nghĩ tốt nhất cho chim nhớ đường là lấy kim chỉ luồn qua những kẽ cánh sao cho sáo không giang đuợc cánh ra.nhớ đừng khâu nhiều quá làm như thế 1-2 tuần bắt đầu gỡ chỉ.cách này vuằ an toàn chim không hỏng cánh lại rất hiệu nhiệm em làm thế này hoài rồi :D