Cho em hỏi về fishbowl!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi DamHang, 3/6/06.

1. DamHang

DamHang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang muốn nuôi mấy chú cá vàng và muốn tìm hiểu về cách nuôi chúng. Em tìm trên mạng thì thấy là nuôi cá nói chung đa phần phải nuôi trong bể thủy sinh như các anh chị ở đây vẫn thường bàn luận. Nhưng hiện tại nhà em rất nhỏ, và hơn nữa chưa có điều kiện, cộng với việc em thích một cái fishbowl để trên bàn làm việc hơn, nên em chỉ có thể nuôi cá trong bình thủy tinh. Tuy nhiên, hình như là nuôi theo cách đó, thì cá dễ bị chết vì không có máy lọc nước với lại phun oxy cho cá thở. Em băn khoăn không biết nên nuôi loại cá gì cho phù hợp với một cái bình thủy tinh nho nhỏ. Mong các anh chị giúp đỡ. :blushing:

2. linhoni

linhoni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hì nếu nuôi cá vàng bạn nuôi vào cóng cũng đc, nhưng nhớ mua cóng to to một tí và cá thì bé bé một tí cho chúng nó có không gian để thở, cho an vừa phải và thay nước hàng ngày thì k0 cần phải sủi thì cá vẫn sống đc một thời gian khá dài, tuy nhiên lại k0 thọ lắm
    bạn tham khảo bài nuôi cá vàng trong mục HỎi đáp kinh nghiệm phần Cá cảnh nhé

3. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Sao bạn không mua bể đúc của TQ nhỉ? Những loại có kích thước nhỏ rất phù hợp để trên bàn làm việc, nhưng lại có đầy đủ nắp, lọc, đèn... chỉ có điều giá hơi căng. Chứ mình thấy những bình thủy tinh tròn tròn cũng chiếm chỗ lắm, lại khó bố trí đèn, lọc... nuôi cá mà không có đèn lọc thì chán lắm.

4. tienhungu45

tienhungu45 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo tôi bạn nên nuôi cá xiêm , không cần máy lọc máy sủi gì hết , cũng không tốn công xử lý nước mà lại chẳng tốn mồi .

5. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Theo em anh nên treu 1 tấm tranh chụp hình cá lên là ổn:D :D khỏi cho ăn nè khỏi thay nước nè không bao giờ die và muốn cá gì có cá đó(cá mập cũng được:laughing: :laughing: )

6. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mua bể đúc sướng thì sướng thật: kính trong , bể đẹp nhưng .........tốn xiền lắm !!
    Em thấy cứ mua bể ghép cũng đc, rẻ hơn nhiều !
    @ngoài lề :Lần đầu tiên em mua cái bể đúc dài 40cm bị bóp mất 160k. TRong khi đó 160k mua đc cái bể ghép hoành tráng hơn nhiều !!
    Mua bể ghép đi DamHang, rẻ ,đẹp ,chắc !!