cho em hỏi về giá cả hoa mi

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi huy31101984, 15/7/07.

1. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    em ở ha nội đang muốn nuôi 1 chú hoa mi nhưng ko biết họa mi trên hà giang có hay ko.em nhờ người ban trên hà giang vào trong đông văn hỏi 1 chú mi thuộc về nuôi tốt có thể đá được giá 300k cả lồng theo các anh giá này có nên mua ko ạ.thank các anh

2. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    300 cả lồng thì mua tốt ý chứ , thế là cũng hạt dẻ rồi .

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hoạ mi có rất nhìu giá, bạn ạ,thường thì 300k đối với một em siêng hót(hót cả ngày)và thêm một chút giọng rừng là hợp,chưa nói hay và xuất sắc,trừ khi bạn thu âm giọng nó lại để cho anh em cùng nghe thì mới biết nó hay giở.Theo mình thích thì lấy (chắc phé thì đi tìm nhìu nơi gặp nhìu con mà hỏi giá thì bít)

4. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    ok minh se thu cam ơn bạn nhiều.con mi này hót nhiều,thò tay vào là ra đánh

5. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    bạn HUY mua con mi đó ở đâu vậy,còn con nào hay nữa ko,mình thích wá...

6. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Họa My Hà Giang - Đồng Văn, nuôi vài mùa như vậy thì giá đó là quá mềm đó bạn ơi, dù là nuôi chim hót cũng mềm & chim chọi được thì lại .......... ngon quá, đó là chưa nói đến chuyện cả lồng đó nha.
    Nếu bạn ngại thì .... mua dùm mình nhá!

7. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    bạn ah. chim lạng sơn la tốt nhất đó chim hót bây giờ phải lên đến 600k một chú, con chim đánh thì phải lên đến 1000k (loại này nuôi được khoảng gần 2 năm ). còn chim mộc rừng 2 tháng lồng thi khoảng 500k- 600k.
    Bạn có nhu cầu chim đánh thì xuống HP nhé mình chỉ chỗ mua cho .

8. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    em cũng mới tập nuôi mi mà anh,chim chọi thì em cang ko biết nuôi.con chim này do thàng bạn em bố vợ nó làm công an trên mèo vạc mua hộ của mấy ông trên đấy.con này sờ tay vào lồng là mổ tay
    to:anh minhhp2002=nếulần sauem xuống hải phòng anh có thể dẫn em đi mua gà chọi ở hải phòng ko anh hai phòng nhiều gà hay

9. anhngoc

anhngoc Họa mi ký sự

Thích đã nhận:
    1,162
    Chim thò tay vào lồng mà đánh là chim non nuôi lên đấy bạn à! Chim này chỉ hót thôi chứ không đánh được đâu. Mà hót không biết có hay không vì là chim non rừng

10. anhngoc

anhngoc Họa mi ký sự

Thích đã nhận:
    1,162
    Nói chung HM ở Hà Giang không có tiếng tăm lắm nhưng mà 300k cả lồng thì dù là HM loại nào cũng là khá rẻ.

11. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Vậy bạn còn lưỡng lự gì nữa. Mi lạng sơn nổi tiếng nhưng ở đâu chả có con hay con dở hả bạn. Mi Lạng sơn thì sắc lông có thể hơn nhưng về tổng thể chưa chắc ăn được hà giang hay ở nơi khác đâu.

12. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Giá họa mi tùy vào từng tính nết của nó bạn , chim Lạng Sơn thoe mình thì hay nhưng có nhiều con bổi mà nói gia 500k - 600k thì chắc là chim hay rùi m, nếu mua bổi gốc chưa cho đá hay chơi thì gia đó thì mình hơi cao , giá bổi ở trong SG thì : 170k lúc chim mới vừa về , 140k-160 chim qua ngày hôm sau ( do chim hay bị lựa hết rồi ), bổi mà chơi hay đứng chim tiệm bán giá 300k-350k ( nó là bổi mà chủ tiệm thấy nó đứng chim và chịu chơi là nâng lên lỡ hết , để bán cho nó cao . Mi lở nuôi đc vài tháng thì giá 350k -500k , tùy vào tính nét từng con . Mi có mùa cũng tùy vào nó hay . Nói về mi thì chảnh có nơi nào là dở hết , mỗi vùng có một đặt tính riêng của nó . Có gì sai xin chỉ giáo

13. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    cám ơn các anh đã chỉ giáo.
    to anh ngoc:con chim này là người ta nể thằng bạn em nhà nó có uy tín trên đấy nên ng ta để giá rẻ. họ có một đôi cho chọi thử để thăng bạn em xem rồi(tiếc là họ chỉ bán cho 1 con ko thì em khênh luôn cả đôi rồi)

14. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Họa Mi giá 300k cả lồng mà đúng như bạn nói là quá rẻ đấy. Tôi cũng hay lấy Mi ở Lào Cai nhưng không có giá như thế đâu. Mi của bạn là Mi nuôi từ non thì chỉ nên nghe hót thôi. Cách đây mấy tuần, tôi lên Hà Giang thấy cạch nhà khách Tỉnh ủy có 01 chú hót váng trời luôn mà chẳng có áo lồng, đang muốn theo dõi để khi nào lên sẽ phải bắt cho bằng được.

15. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    con chim này ko phải nuôi non đâu anh ạ.con này là em nhờ mua.họ quý thằng bạn em mới có giá đấy.nó còn bảo em là csos 1 con chọi giải nhất toàn tỉnh hà giang nếu mua thì ông già vợ nó mua cho giá 1trieeu rưỡi anh ạ.nhưng em ko dám mua vì chưa có kinh nghiêm nhiều về họa mi anh ạ.
    to:anh kim cuong=anh mua mi trên lào cai có nhà ở gần ga (phố mới thì phải) đung ko anh năm ngoái em lên lào cai thấy nhà đó bán rẻ nhưng đọt tết nên tàu họ ko cho mang lên

16. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Bác có nhầm hok , mi chọi nhất toàn tỉnh mà chỉ có 1t5 thui à chắc xạo rùi , thấy bạn mới vô nghề cho nên nó xạo đó . Mi chọi mà nhất toàn tỉnh thì giá nó cao lắm

17. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Chào huy31101984! Tôi không lấy Mi ở thành phố Lào Cai đâu! Nhà ở gần ga tôi cũng đã qua đó nhưng họ là dân thương mại nên cũng không biết như thế nào, vì không có thời gian theo dõi nhiều. Tôi hay mua Mi ở huyện Văn Bàn (vì công ty đang đầu tư thủy điện trên đó) nên nhờ anh em theo dõi hộ. Mà chủ yếu mình mua của người dân bản nên hay chọn được Mi tốt. Cũng phải vừa mua vừa xin, mà họ cũng nể lắm nên mới bán. Mấy chú Mi tôi đang chơi đều xuất xứ từ đó hết bạn ạ. Mang gia cầm và động vật trên tàu về khó lắm, không cẩn thận là bị phạt và tịch thu đó.~X(

18. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Mi chọi nhất toàn Tỉnh mà chỉ có giá 1,5tr thì bạn cần phải xem lại nhé. Chắc chắn không có giá như thế đâu.

19. Thangchip

Thangchip Member

Thích đã nhận:
    1
    HM Hà Giang ko đuợc hay lắm nhưng 300K thì mua được đấy bạn ạ.
    Ko biết có pác nào ở HN đã từng mua Mi của anh Long ở Tăng Bạt Hổ (ngồi trong sân thuê của cung Thể thao í). Bây giờ ko biết anh ấy dọn đi đâu. nhiều con hay lắm

20. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    1,5 triệu là giá họ vừa bán vừ tặng anh ạ.ông già vợ thằng bạn em làm to trên đồng văn mà hàng xóm nhà nó chơi chim nói cho nó biết con chim đấy nó lai nhờ thăng em vợ hỏi giá hộ.người ngoài chắc họ ko bán đâu anh ạ.