Cho em hỏi về Hạc Đỉnh Hồng?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi kirimaru_1991, 28/11/07.

1. kirimaru_1991

kirimaru_1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em vốn muốn nuôi vài con Hạc Đỉnh Hồng (HĐH) nhỏ trong cái bể hiện giờ còn mấy con sọc ngựa, neon thuờng và đen, và 7 màu, nhưng có vài vấn đề nảy sinh ra nên xin hỏi các bác:
    1. HĐH có nuôi chung được mấy con nêu ở trên ko? (chả bik đọc ở đâu là HĐH nuôi được với mấy loại cá nhỏ khác)
    2. Nhà em có cỏ nhật và 1 cục "cây" (ko bik tên là gì thấy ngộ ngộ nên mua về chơi, nó là 1 dang thủy sinh nhưng nhìn nó tròn vo hà, như cái trứng í) thì ko bik là HĐH có phá phách cây thủy sinh ko?
    3. Làm sao để phân biệt con HĐH cái và đực

2. let-it-be

let-it-be Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hạc đỉnh hồng đúng là rất đẹp nhưng thường các giống cá ba đuôi này thường hay phá cây cối vì chúng rất phàm ăn. Còn các loại cá trên nuôi chung với HĐH thì vô tư.
    Còn vấn đề thứ 3 thì mình ko nhớ, ngày xưa mình bán cá thường căn cứ vào mấy cái vây phụ dưới đuôi nhưng giờ ko còn nhớ nữa.

3. kirimaru_1991

kirimaru_1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bọn chúng nuôi chung được ư, em thấy mấy con HĐH cũng bự lắm nên chỉ sợ tụi nó nuốt mất mấy con neon của của em thôi

4. Lahan_123

Lahan_123 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Không chắc lắm, nhưng hình như là con nào có đuôi ở giữa chẽ làm đôi rõ thì là con cái, còn không là con đực. Nhưng đực với cái chẳng quan trọng đâu vì nuôi để chưng nó chẳng đẻ được đâu.