cho em hỏi về hạc đỉnh hồng???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cá chiến, 9/8/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới chơi hạc đỉnh hồng nên không biết gì cả:confused: mong mấy anh chỉ bảo cho em nha(ví dụ:bao lâu thay nước và có cần thổi oxy không,...),cảm ơn trước rất nhiều:D .

2. PhiUng_HoaTuyet

PhiUng_HoaTuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hạc đỉnh hồng cũng nuôi như mấy loại cá Tàu ba đuôi khác thôi bạn à! Cách 2,3 ngày bạn lại thay chi nó khõang 20% nước mới.Nếu bạn sử dụng máy lọc thì ko cần phải sục oxy. Các loại cá Tàu ba đuôi thích nước mát và tĩnh, dừng cho an nhiều quá. Thân!

3. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh nha cho em hỏi thêm là em bỏ nó trong chậu thuỷ tinh nên không thổi oxy có sao không vậy???;cho nó ăn gì để cái đầu của nó to ra và cho ăn bao nhiêu thì đủ,cảm ơn trước nha.

4. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi, anh cá chiến nói "Hạc Đỉnh Hồng" làm em nhớ đến 1 loại lan rừng VN..
    Anh bỏ con này vào chậu mà ko có máy sủi thì khoảng 2 ngày sau là nó tự...sủi đó. Còn cái đầu lân của nó thì ko thể bự như mấy chú LH đâu!

5. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    ủa anh nói nó tự sủi nghĩa là nó tự sử nó luôn hả,như vậy em bỏ nó vào cái xô nước khoảng 20 lít được không anh.

6. bat_tien_89

Thích đã nhận:
    0
    hehe, tự sủi là "đi thỉnh kinh" đó anh cá chiến ui.......................................//////////
    Anh nên cho nó vào 1 cái hồ kiếng nhỏ nhỏ rồi sắm cho nó 1 cái máy lọc luôn, vậy là xong rùi

7. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh nha,nghe anh nói em sợ quá nên liền chạy ra tiệm mua về cái hồ khoảng 30x20 không biết có vừa với 2 em không nhỉ vì em còn bỏ thêm cục sủi luôn sợ mạnh quá mấy ẻm sóc,xin mấy anh cho ý kiến đi,em cảm ơn nhiều.

8. dinh

dinh Member

Thích đã nhận:
    1
    cho em hỏi vể hạc đỉnh hồng

Hồ 20-30 thì cũng vừa với 2 chú cá nho nhỏ thôi bạn. Còn máy bơm thì có loại nhỏ xíu hoặc bạn chỉnh nó ở mức nhỏ nhất là được rồi. Loại cá này cũng tương đối dễ nuôi nhưng bạn đừng cho ăn nhiều quá nó dễ bị sình bụng và chết liền đó chứ không như cá la hán đâu nhé!

9. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    thế 1 ngày em nên cho nó ăn mấy lần vậy anh trai,mong anh đỡ giúp cho em nha,em cảm ơn.

10. puma604

puma604 Member

Thích đã nhận:
    0
    To Cáchiến :Cho ăn ngáy 2 lần ,nó thích nhất lăng quăng và trùng chỉ (mua về nhớ rủa sạnh đừng đổ cả bịt vào hồ nhé) cho ăn vùa đủ .

11. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh nha,giờ tụi nó chầu trời hết rồi,có anh nào biết chỗ bán mấy con này đẹp mà rẻ không chỉ dùm em đi,em cảm ơn rất nhiều.

12. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mấy bác cho em hỏi,HDH là con gì thía,bác nào có hình gửi lun đi,cám ơn nha

13. bat_tien_89

Thích đã nhận:
    0
    HDH là mấy con cá ba đuôi nhưng mà mình nó trắng, đầu thì hồng, anh GF ra tiệm cá hỏi ông chủ là biết nó liền.

14. viethoang005

viethoang005 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm trước thấy trên mạng Vietlinh Thủy sản Việt Nam có bạn Quốc có trại cá ở Tiền Giang mà cá hạc đỉnh hồng của Tiền Giang hồi mấy năm trước đẹp nổi tiếng. Bạn liên lạc với Quốc trên Vietlinh thử xem có mua được Hạc với gá rẻ không.

15. kid 2005

kid 2005 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    mình có liên lạc với anh Quốc đó rồi, anh ta bảo là trên SG không có nuôi, chỉ nuôi ở TG thôi, cho nên bạn phải mua với số lương nhiều, từ vài chục con trở lên mới có thể đáp ứng cho bạn được, mình cũng mới tậu về 2 cặp HDH với giá 55k, nơi khác bán, đuôi cũng đẹp nhưng không biết có nuôi được không, còn phải chờ

16. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    àh,vậy àh,mình thấy ngoài tiệm bán roài,nhưng hỏng bít là con gì,cám ơn bạn battien89 nha

17. dickifish

dickifish Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ạ, em mới mua 2 cặp HDH nè 35k/cặp, ở Nguyễn Thông-lý chính thắng đó, đẹp vật vã luôn!