Cho em hỏi về hồ cá lia thia

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi Amon, 28/8/07.

1. Amon

Amon Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi cái hồ giống như vậy gọi la gì
    mua ở đâu giá cả bao nhiêu
    vì nhà không có sân nên phải nuôi trong nhà thấy cái hồ này thèm quá ko biết mua ở đâu nhờ anh em chỉ giúp
    em cảm ơn

2. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    trời. đó là chậu để chim tắm mà em, em ra tiệm chim có rất nhiều

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Cái đó gọi là cái thau nhựa, dùng để làm gì thì tùy người. Bạn có thể ra siêu thị mua. Giá khoảng 20k

4. ngocthao

ngocthao Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    297
    Cái đó là thau nhựa để cho chim tắm, nếu bạn muốn mua cứ ra tiệm bán chim mà mua, chỉ có điều nếu đựng cá đá ở trong đó thì cá dễ nhảy ra ngoài vì cái thau đó cao chưa tới 10cm. Mình thì dùng cái thau đó để đựng trùn chỉ ngày thay nước 4 lần (sáng, trưa, chiều, tối) để nơi thoáng mát không có ánh nắng chiếu vào thì trùn chỉ sẽ không bao giờ chết (khoảng 1 tuần lễ) cho dù mình không dùng sủi khí.
    Khi cá con đã lớn khoảng 2 tháng tuổi thì bạn nên ra Siêu Thị hay chợ Tân Bình mua thau nhựa có chiều cao lớn hơn khoảng 20cm để nuôi cá (từ 20 ngàn đến 40 ngàn 1 cái). Mình đang sử dụng những cái thau nhựa này để nuôi cá đá con khoảng 2 tháng tuổi, 1 thau nhựa mình nuôi 30 con thì thấy cá con sống rất thoải mái và khỏe mạnh, dùng mấy cái thau nhựa hình hộp chữ nhật này nuôi cá đá con rất tiện lợi, vì khi vệ sinh rất dễ dàng vì nó không nặng như mấy cái chậu trồng hoa và không sợ bị bể như mấy cái chậu bằng kính.

5. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cho mình hỏi tí nha, bạn nuôi cá con sống được nhiều không ??? Bạn cho chọi con ăn gì vậy ???
    Cho mình xin tí kinh nghiệm nha. Mình cũng đang nuôi 5 ổ chọi con, nhờ trời được 5 ngày tuổi vẫn sống đầy đủ. Nhưng mình sợ nuôi thêm mấy ngày nữa thì... nghẻo củ tỏi hết. Trước kia mình cũng nuôi nhưng không sống "thành người lớn" được. Toàn chết yểu thôi, tiếc quá. Truyền lại cho anh em tí kinh nghiệm nhé

6. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    bác lấy nước rau xà lách ngâm cho cá ăn hoặc ko bác có thể thả 1 ít rau xà lách ( hồ 60 40 50) thả 1 miếng bằng 2 ngón tay sau 3 ngày nó sẽ phân hủy ra vi sinh vật và còn có cả loăng quăng cho cá ăn nữa nhưng đáng nhẽ bác nên thả ngay sau khi cá con nở thì sẽ 3 ngày sau ăn là vừa
    bây giờ 5 ngày rùi bác thả vào sợ ko kịp nhưng bác cứ thả vào và cho ăn tạm bằng tròng đỏ trứng gà hòa với nước nhớ cho ít thui bởi cho ăn kiểu này dễ bẩn nước lắm ( 1cục lòng đỏ nhỏ tí thì 1 chén nước là vừa và khi cho ăn thì cho 1/2 chén thui )

7. Dark_Angel

Dark_Angel Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi cho cá con ăn lòng đỏ chín hay sống thế bạn. Thanks

8. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    ah, bạn muốn kiếm mấy cái đó hả, mình đang có 1 cái nè , mà bạn tìm mấy cái này làm chi vậy

9. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mấy cái chậu cho chim tắm cạn lắm..bạn ra cửa hàng đồ nhựa kiếm mua thùng nhựa dài 40cm...cao khoãng 20 đến 25...cái đó ép là sướng nhất

10. hungthanh

Thích đã nhận:
    19
    lòng đỏ trứng gà chín ( luộc cho người ăn đó bác )
    bác dr hay dùng cái đó hả bác hay quá thế mà bác ko chỉ em sớm để em tốn tìn mua nhìu bể huhuhuhu

11. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    ặc ặc...ko biết mà...ko hỏi sao biết :D Cái này ép tốt lắm..mà k ép cá Xiêm nữa thì lấy cho bà cụ ở nhà chứa đồ cũng tốt chán :D

12. hungthanh

Thích đã nhận:
    19
    pó tay với pác Dr ............................

13. ngocthao

ngocthao Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    297
    Mấy cái đó để ép cá đá là tốt nhất, nếu sau này không nuôi cá nữa thì có thể dùng nó để đựng đồ rất tiện, chứ không phiền toái như mấy cái hồ kính hở một chút là sợ bể làm gì cũng phải nhẹ tay.

14. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    theo mình thì hồ kiếng lấy cái nho nhỏ thôi cũng dc vậy ,chỉ cần làm nền , cho nhiều cây thủy sinh vô là dc , mai mốt cá đẻ xem cá con cũng dễ , còn mấy cái chậu tắm chim đó thì hơi khó nhìn cá con đó

15. Quỷ đỏ

Quỷ đỏ New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nên cho cá ăn lòng đỏ trứng gà đã luộc chín hoặc trứng nước, bạn không nên cho ăn quá nhiều sẽ làm ô nhiễm nước