cho em hỏi về hồ đá để nuôi cá KOI

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi CAVAYXANHS, 4/2/10.

1. CAVAYXANHS

CAVAYXANHS Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em tính xây 1 hồ 30 khối để nuôi cá KOI không biết có nên tráng men ko vậy các anh? nếu có thì tráng men màu gì ? các anh có thể cho em hình thì càng tót xin cảm ơn các anh

2. gatre

gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    Một lời khuyên cho bác là: với bể 30m3 thì bác phải nghiên cứu rất kỹ trước khi thi công. chơi koi điều quan trọng nhất là phải thiết kế bể đúng. có nghĩa bộ lọc và flow phải rất chuẩn. Mất tiền đầu tư một lần tránh sau này phải hối tiếc. Trong nam có rất nhiều cao thủ. bác có thể hỏi tư vấn thiết kế bể của bác Haithanh đấy.Ngoài bác này AKIKOI rất chuyên nghiệp. Em nóng vội cứ tưởng mình hiểu hết được nên tự làm bể đến bây giờ đã thấy hối tiếc. bác xây hồ 30m3 thì càng phải có sự đầu tư tỉ mỉ. CHơi Koi người ta không lát gạch gì đâu. Mà toàn để màu đen. mới nổi các chú cá yêu lên được.

3. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Bác này đá cả cá Koi cơ à . Em bái phục :applause:

4. gatre

gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    THÌ TỪ NGÀY VÀO ĐƯỢC ANH EM GÂY MÊ CẢ kOI LẪN THỦY SINh mà. thủy sinh thì không bị dập mặt vì anh em thủy sinh hải phòng đông và nhiệt tình. còn Koi thì ngã vào hồ mới thấy không có người trao đổi là vỡ mặt ngày. vì không thể đập bể đi làm lại/. Còn Hồ thủy sinh có thể thay layout là được thôi.