cho em hỏi về lahan với

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi huy31101984, 14/7/07.

1. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    các anh cho em hỏi cá la han s bôt khoảng bao hôm là có thể tách cá mẹ.thank:applause:

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Khi cá mẹ đẻ xong thì tách ra liền. Để cá trống với ổ trứng khoảng 3-5g roài lấy cá trống đi . CHỉ để ổ trứng lại thôi. Nhớ là đặt nằm nghiên nha bạn

3. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    ý em là cá con đã nở ý ạ.có nhà bán cá có đàn cá con nhưng ho bảo chưa bán đươc sợ non nên em muốn hỏi cá côn bao hôm thì tách được mẹ

4. dragons red

dragons red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá con thì khoảng 3 tuần tuổi là mình mua được rồi
    Mua lúc còn nhỏ thì giá rẻ thôi
    Nhưng ban nên thấy cá MẸ VÀ CA CHA thì mới mua nhe ,coi chưng người ta bán cá 7 màu con đó nhe ,nó giống y hịch cá la han con à nhe
    Nhưng mua lúc con nhỏ thì nên cho ăn trưng nước hoặc trùng chỉ ,lớn lớn chút nưa thì cho ăn cá châm (cá lóc con).Chú ý cá nhỏ vậy thì chưa thấy châu đâu nhe ,còn đầu cổ thi thôi khỏi nói
    Có sao nói vậy thông cam nhé hihihiihihi.....hihihihiihi

~X( (THÔNG CẢM )~X( ~X( (THÔNG CẢM )~X(

5. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    vân em rất cám ơn anh.nguoi ta đòi 7k 1em bác ạ.em đinh làm 20 em.loại ra là vừa

6. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ở nhà mình có một bầy nhóc khoảng ... 30 em hà (không biết sao đậu ít thế). Đến nay được hơn 3 tuần rồi. Tụi nó bằng chiếc đũa, rất háu ăn, rất đáng ghét. Có một bầy nhóc thấy thích gì đâu......

Cá con mà không tách mẹ thì chỉ có cách tách từ bao tử mẹ thôi bạn ạ. Bạn Huy... gì đấy cần phải tìm hiểu nhiều hơn về cá đẽ, cá con thì mới bắt đầu tập đẽ được, nếu không thì tội cho những sinh linh bé bỏng ấy lắm.

7. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Huy hiểu sai rồi ý của chủ bầy cá là tách bầy đấy,cá khi nở ra sau 3-4 tuần họ mới bán để giảm tỷ lệ hao hụt cho người nuôi sau và cá có thể ăn được nhiều loại thức ăn khác để tăng trưởng