cho em hỏi về lưới bây chào mào

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi huy31101984, 2/12/07.

1. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    các bác cho em hỏi có bác nào biết chỗ bán lưới để bẫy chào mào không ạ.

2. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Tôi chỉ biết có loại lưới bẫy của TQ sợi rất nhỏ như sợi tóc khi con chim bay vào bị mắc ngay , loại này có thể bẫy đc rất nhiều loại kể cả khuyên còn chỗ mua tôi ko biết rõ lắm . Có cách khác là bẫy bằng que dính bằng một loại keo rất đặc biệt dính như nhựa mít để ngoài nắng thoải mái ko bị khô còn chim đã dính que thì hết đường chạy , loại keo này có thể bẫy dính đc chim gáy , sơn ca , chào mào .vv

3. trung 87

trung 87 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thế bạn có biết chỗ nào bán keo dính để bẫy chim không giới thiệu cho mình nhé
    Mình rất thích thứ đó
    vì gần nha minh co con chim chòe than nó hay ngủ ở trên cây và nó thường là hay ngủ cố định mọt chỗ
    con bây giờ bẫy chào mào khó quá
    nó chỉ đứng ở ngoài gần lồng chim thôi cho nen minh rất thích mua loại keo đó

4. chaomao

Thích đã nhận:
    57
    Anh bạn tôi bẫy chim chuyên nghiệm anh trộn đủ thứ công thức thì dấu biến , còn bán sẵn thì tôi ko biết . Phải nói là loại keo đó tốt thật phơi ở ngoài nắng cả ngày ko bị khô , hôm nay ko bẫy dc cất đi mai bẫy tiếp vẫn ổn . Chim mà chạm vào que dính đó chỉ có nằm im kể cả cu gáy, chào mào , sơn ca. Có ai biết công thức chỉ dùm

5. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    vâng các bác trên diễn đàn biết mách giùm em với............

6. chaomao

Thích đã nhận:
    57
    Tôi chỉ nhớ anh ta nói trộn nhưa thông + nhựa mít + 1 vài thứ gì đó nữa . Tôi gợi ý để các bác có gì bổ sung

7. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    quá đơn giản bạn chỉ cần chờ mấy ông bán keo dán chuột ,bạn mua sau đó quết lến 1 cây tre(đã vót to bằng ngón tay út) sau đó bạn thích vào ban đêm hay bẫy vào ban ngày cũng dc nhớ quét nhiều ch chắc ăn

8. tuananh_ca

tuananh_ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác chơi trò này thì làm khổ bọn chim!!! chúng mà dính thì tôi đảm bảo là cả người nó cũng dính luôn !!! nó giãy dụa thì ngang với vặt lông sống !!! hihihi !!! với lại đến lúc bắt ra các bác chả lấy kéo cắt lông nó đi ..... đến lúc trông lại thì chim các bác thành cái gì ??? giống như chim treo hàng đùm trên đường cao tốc!!! hihihihi

9. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    nếu như bạn không muốn con chim mình bẫy được bị như lời của bạn trên nói thì hãy tìm 1 con ,dế than hoăc lửa là tốt nhất sau đó tối bạn hãy nhè nhẹ để lồng bẫy có cột dế dưới gốc cây nơi mà con chim ngủ sao cho nó dễ thấy nhất đảm bảo cách này rất hiệu nghiệm

10. ngtthinh

ngtthinh Member

Thích đã nhận:
    2
    mình cũng đã từng bẫy = nhựa nhìu rùi (tỷ lệ xẩy là rất ít,thường 10 em chỉ thoát 1 thui).
    công thức cũng rất đơn giản bạn chỉ cần lấy khoảng nữa lon nhựa mít và nữa lon nhựa cây mướp(ko phải mướp để nấu canh mà là cây mọc ở mé sông lá dày giống lá cây đa nhưng nhỏ hơn )đem về nấu lên khuấy cho đều chùng nào có mùi thơm thì dc (thơm thiệt đó nha!)chỉ vậy thui trét lên we = tre hay kẽm gì cũng dc treo lên cây em nào mà đậu vào thì coi như ...hi hi hi.ko phải như tuananh_ca nói đâu bất wá chỉ mất vài sợi lông cánh nếu giãy nhìu thui chứ ko dính nhìu tới chim đâu.Gần nhà có 1 chú chuyên bẫy về bán cho tiệm chim.Mình cũng có theo coi nên biết chút ít vậy thui các bạn đừng cười.

11. HBU

HBU Member

Thích đã nhận:
    0
    bác a/
    bác dung mũ cây Sung va mũ cây Mit thêm môt ít nhụa thông nũa sau đó nấu lên cho vàng la OK .
    em dùng cái đó bảy ca Khướu đấy .dính chặt lắm

12. dovanthanh

dovanthanh Active Member

Thích đã nhận:
    8
    có ai có cách nào khác không . Vì nhựa cây Mướp và nhựa cây Mít cũng như mũ cây Sung làm sao lấy được nữa lon

13. chishikikudo

chishikikudo Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cứ ra tiệm ma hỏi mua hộp keo dính chuột đó, thứ nay còn ngon hơn cả mấy thứ tự nhiên kia nữa chứ, còn xài được nhiều lần nữa.!