cho em hỏi về màu của KLU tí!!!!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 30/10/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em co chu' KLU,là pearl arowana <= thấy chủ hàng bảo thế.......liệu lớn lên có bị đen ko?hay la sẽ có màu pearl????????????????????????

2. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá đó lớn lên màu ko được đẹp như lúc bé đâu!Màu của cá xạm đi nhìu.

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Cũng tùy zen của từng con thui bạn à..nhưng KLU khi lớn màu sẽ không như lúc đầu.Nhưng vẫn có cách hạn chế điều đó.
    Điều quan trọng nuôi cá rồng là diện tích hồ, thứ 2 đồ che hồ , thứ 3 chất lượng nước.Bạn muốn cá đẹp nên cho ăn tép và dế cá sẽ cải thiện được màu sắc.
    Còn phôn nề cho klu bạn nên trang trí phôn màu vàng , ánh sáng đèn màu trắng hoặc vàng sẽ tạo 1 cảm giác thú vị khi thưởng lãm...

Last edited: 31/10/07
  4. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đồng ý với bạn mình nuôi con KLU đã 1năm rưỡi thấy cá vẫn vàng tươi nhìn cũng hấp dẫn lắm hehe.....mình chỉ cho mấy con cá nhà mình ăn cá ba đuôi,nhái và gián thôi ! tìm rết khó quá!!!còn cá chép và cá lóc hay bị dịch ghêlắm.nói chung mỗi con cá đều có nét đẹp rất riêng thưởng ngoạn cá rồng dù loại nào đều rất thú vị .QUÁ ĐÃ......!!!:laughing: :laughing: :x

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có lẽ chế độ nuôi: ko ăn gián và ko che tối có thể giư được màu sắc của em nó...trước thời gian!Nhỉ?

6. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy con Kim Long úc này lớn lên có người thì kiu là đẹp có người kiu xấu chả biết đừng nào mà lần . Còn theo tui thì đẹp.

7. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Kim Úc với ngân long là 2 loài theo em đúng là may hơn không. Có khi nuôi lên rất đẹp bác ạ. Nhưng ít lắm, da số là càng nuôi càng xấu, bé thì chúng nó rất đẹp