Cho em hỏi về mấy con ốc

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi darkangel89, 14/8/07.

1. darkangel89

darkangel89 Member

Thích đã nhận:
    0
    Trong hồ em vài bữa nay em thấyy xuất hiện vài con ốc xin cho em hỏi mấy con ốc đó có hại gì dến mấy cây thũy sinh của em kg? Em có cần bắt mấy con ốc đó ra kg? Cám ơn

2. Ẩn sĩ

Ẩn sĩ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ốc là 1 loại địch hại trong hồ rong nên chắc chắn là có hại hơn có lợi rồi bạn ạ . Từ mấy con ban đầu sau một thời gian nữa chúng sẽ sinh đàn đẻ đống thì khi đó cây thủy sinh trong hồ của bạn chỉ còn là kho lương thực nghèo nàn và ít ỏi của họ nhà ốc nữa mà thôi .Khi đó số cây của bạn sẽ tỷ lệ nghịch với những lời chia buồn của bạn bè và hàng xóm Vậy bạn nên loại bỏ chúng ngay từ bây giờ là được rồi đó .Nếu bạn bắt từng con e rằng làm phát sinh thêm 1 môn thể thao mới nữa - môn săn bắt ốc ( môn này thế giới còn chưa công nhận )còn không bạn có thể ra tiệm cá cảnh tậu về hẳn 1 chú cá nóc nó sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề đó nhanh nhất mà không làm tổn hại gì tới kho lương thực của bạn - à quên của ốc chứ ............. bạn đã OK chưa !

3. kiendh

kiendh Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh em cho mình hỏi chút, có ai biết mua cá nóc mắt đỏ ở đâu không? (mình đang ở Hà nội)
    Hiện nay bể mình nhiều ốc quá mà không diệt xuể.
    Cám ơn nhiều.