cho em hỏi về Ngân Long thể bạch tạng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi daibp, 6/7/07.

1. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào các bác,

Em nghe nói là NL thể bạch tạng sẽ bạc trắng từ đầu đến đuôi từ khi còn nhỏ, không biết có đúng không các bác...... Em đi gần như tất cả khu Nguyễn Thông, Song Long - Lý Chính Thắng.... hỏi quá trời, nhưng không có tiệm nào có cả.

Sẵn tiện các bác cho em hỏi ở TP HCM có chỗ nào có loại này không vậy? và giá trị (money..) như thế nào?

Cảm ơn nhiều.

2. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Laọi này thì nhiều người đi săn lắm ,không chỉ một mình bạn đâu ,ngay cả mình cũng tìm ,giá trị thì tùy vì nếu vào tay người biết chơi thì giá sẽ rất cao còn vao tay người không biếtt gì thì khac
    Loại này rất hiếm ,muốn tìm một con vảy sáng bạc suất xắc cũng rất khó huống chi một con bạch tạng giá của nó nằm trên trời đó ,nếu bạn muốn tìm hiểu thêm thì quay lại mấy chủ đề cá rông cũ là có nhiều thông tin lắm ,bây giờ nhắc lại cũng bằng thừa ,bạn thử tìm hiểu xem

3. freelive2003

freelive2003 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Lúc trước mình củng ngứa tay muốn tậu 1 em snow arowana . Minh` liên lac với 1 trại cá bên ThaiLan (quên tên rối hôm nào kiếm được địa chì sẻ cho bit) . sau khi hỏi giá tiền thì đuợc cho biết là 14888 USD , Hy vong bạn sẽ tìm được 1 con như ý

4. hoaihong090504

hoaihong090504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nghe giá xong muốn xỉu luôn các bác nhỉ?Chắc giống này hiếm lắm hở bạn?Thanks!

5. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    mình thấy chỉ có 1 con duy nhất đi thi hoài đó.cho nên giá cả chắc cũng duy nhất?:confused: :confused: :confused:

6. SonThuy

SonThuy Member

Thích đã nhận:
    0
    Con Tuyết long đó trên nhiều diễn đàn cá rồng đều lưu ảnh, cháu nó quá ư sáng sủa, chụp trên nền tối đen có chút đèn thì sáng như ống đèn neon, nhìn thì đẹp chứ mua nó chắc là nằm mơ quá.

7. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cảm ơn các bác,

Thôi em hỏng dám đèo bồng đâu...(-_-)...

8. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em nghe nói mấy con này hình như là 1/1000000 con ngân long mới có 1 con thì phải,hồi hội hoa xuân Tao Đàn có 1 con gọi là Bạch Lư Kim nhưng nhìn nó chỉ nhỉnh hơn con ngân long 1 chút,chứ ko bằng 1 gốc của con snow white arowana

9. sutunui

sutunui New Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác cũng giống tôi rồi:D .Lúc trước lang thang trên net vô tình thấy dc hình nó.Bị khớp ngay lần đầu tiên,liền post lên forum hỏi thử,nghe giá cả xong choáng nặng:eek:Đành về nhà ngắm em Ngân long của mình đỡ buồn:(

10. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    tất cả cái gì hiếm đều đắt, mà nhiều khi có tiền cũng không mua được. muốn mua được em này thì trong theo em, các bác phải có $ và ít nhất x00.000 trong tài khoản, và phải đối đầu với các đại gia từ Nhật bản, Trung Quốc,... mà "tiền là giấy, hết ta lại in". he he he. Spam tí, mod đừng xóa nhé.

11. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Ồ...mình tìm được rồi các bác ơi.....(^_^)...
    Nhưng không biết chắc là có phải là Bạch tuyết long hay không nữa...
    Số là như vầy các bác ạh...:

Gia đình dì ruột của mình có cho thằng nhóc qua Sing du học....Dượng mình cũng là dân ghiền cá rồng nữa chứ...
    Vừa rồi thằng em (con Dì của mình) về nhà nghĩ hè...nó xách về 5 con... nó nói là chính xác là bạch tuyết long.... làm quà tặng cho bố nó (Dượng mình)... Mình cũng xuống thăm nó thì mới thấy... vừa nhìn thấy mình đã lấy làm ngạc nhiên.... đúng là NL... nhưng lại không phải NL... đúng là .... rất sáng...bạc trắng từ đầu đến đuôi, mặc dù cá còn rất .. rất... nhỏ.... Con lớn nhất bầy chỉ khoảng 17cm, con nhỏ nhất khoảng 12 hay 13 cm.... mới vừa xẹp túi noãn.... Tiếc quá... không có máy chụp để share cho các bác xem thử.....

Mình năn nĩ ...ỉ...ôi.... mãi..... Cuối cùng thằng em bạn dì của mình phán 1 câu...
    - Thôi thì anh bắt 1 con.... Trả lại em tiền vốn cho em... để lại 4 con cho bố tôi nuôi...xem như là "Tứ Quí"....
    - Cu cậu lấy máy tính tay...ra...bấm...bấm... một hồi phán... trả lại em 200USD (3.2 triệu).... Nó giải thích thêm : giống này tuy giá không mắc lắm... nhưng hiếm... phải dặn trước trại cá tuyển ra....

Mình về dọn hồ hẹn cuối tuần này xuống bắt về.....

Không biết có bác nào đã từng qua Sing....kiểm chứng lại dùm em xem... có đúng là giống này bên Sing dễ kiếm như vậy không?

12. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    nghe vừa thích vừa lo,mong rằng bác với được 1 món hời:D

13. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    nếu đúng là loại ngân long như con đi thi (có hình bên trên).bạn chuẩn bị đón nhận món quà hơn cả trúng số,it nhất bạn sẽ có trong tay 5000usd hay gấp đôi mà không cần phải suy nghĩ nhiều.Bạn có cá thì up lên cho anh em chiêm ngưỡng nhe.
    Chúc bạn may mắn.

14. hoaihong090504

hoaihong090504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhanh nhanh Up lên cho mọi người coi đi bạn ơi ,nếu đúng là ngân long Bạch tạng thì chúc mừng bạn đó.Thanks.

15. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cảm ơn các bác...
    đúng là vừa mừng vừa lo...
    Không biết là người ta có dùng xảo, thuật phù phép cho NL con trắng muốt từ đầu đến đuôi khi còn nhỏ không vậy các bác? Không biết đem về nuôi một thời gian nó có lộ nguyên hình NL bình thường hay không nữa..?.
    Các bác đều là dân chuyên nghiệp... mà nhận xét vậy... thì đúng lo nhiều hơn là mừng...
    Thôi cũng liều một phen thử xem sao...(^_^)...

Cảm ơn các bác nhiều.
    Đại.

16. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ra các tiệm cá cảnh thử xem có giống ngân long bình thường hông???thứ 2 vửa có kinh nghiệm nhìn mà nhận xét con nào là bạch huyết long,con nào là ngân long.Chúc may mắn nhé!!!
    Ah wên,nhớ đọc thêm trên diễn đàn để biết cách bắt Ngân long ít xệ mắt nhất nhé!!!

Last edited: 9/7/07
  17. freelive2003

freelive2003 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chúc mừng bạn có đươc 1 con Ngân Long chuẩn và đẹp của trại cá rống .......
    NL bây giờ cũng dược phân loai theo dẳng cấp đó bạn
    Hãy vào trang aquabid.com trong Arowana sẽ thấy một số trại cá phân biệt KL Úc và NL theo tiêu chuẩn Grade (A)

18. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Các bác ơi,
    Từ trước đến giờ các bác đã nghe qua...Ngân long bị....phù phép thành Bạch tuyết long chưa vậy?

Thanks,

19. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Nếu có thể làm thì giá tiền 200usd là quá rẻ,quá quá rẻ.:applause: cho dù là hàng nhái nhưng chỉ giống hàng thật 70% thôi là đạt yêu cầu.1 con ngân long khi hết noãn cũng trên 10cm.để phù phép thành bạch tuyết long cứ tạm cho là 2 tháng đi thì cá cũng khá dài rồi đấy.có khi phải trên 20cm.giá thành rẻ thế thì có đáng công hay không khi mà hàng thật lên đến con số x0000.Có thể loại cá được chọn lựa là loại có ánh màu trắng tốt nhưng để gọi là Bạch tuyết long thì hơi xa.~X(
    đơn giản & dễ hiểu thôi là toàn bộ các trại cá bên sin đều có thông tin trên mạng rất chi tiết & thường xuyên.anh em trên diễn đàn tham khảo,cập nhật,mua trực tiếp,rành rẽ đường đi nước bước bên đó trên diễn đàn khá nhiều người.Cho nên trại nào có loại tương tự cũng có thể giới thiệu ngay.khó mà có loại vừa rẻ mà lại quí hiếm như thế.
    Bạn chụp hình lên là rõ ngay thôi.có thể nói người em cho biết nguồn gốc của trại là có thể kiểm tra.
    Hay đây là cá của nghệ nhân nào chăng?:confused:
    Bạn đang có món hời đấy nếu đúng là cá trắng toát toàn thân.cho dù không phải là bạch tuyết long thì bạn cũng có thể hãnh diện đấy là con ngân long đẹp nhất nước hiện nay.=P~
    Chúc bạn may mắn.:applause:

20. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    rất cảm ơn bác TPA,

OK, tới luôn bác tài... Thứ 7 em sẽ xuống vớt cá về.
    Đã chuẩn bị 1 hồ D: 2m, R: 70cm, C: 80cm để đón em nó về rồi... Tiếc là mình đã khô máu vì chuẩn bị hồ + cá, nếu không sẽ làm 1 cái IXUS76 về pot ảnh lên cho các bác xem...(^_^).. Thôi đành chờ vậy.....

Nếu có bác nào rãnh muốn đến xem tận mắt thì... cứ qua em... nhé...
    Thanks.