cho em hỏi về tép

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi vinhhoanggia, 14/3/07.

1. vinhhoanggia

vinhhoanggia Active Member

Thích đã nhận:
    8
    em ở Quảng Ninh nên không kiếm đâu ra các loại tép đẹp ăn rêu như của mọi người, em thấy ở chợ bán tép để rang ăn có rất nhiều con còn sống và khoẻ, con to nhất chỉ to bằng đầu đũa, và không có càng. cho em hởi loại này có nuôi trong bể thủy sinh được không, bể em có rêu cá đẻ liệu có bị chúng ăn không ?

2. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    bạn không có hình nó à?, dù sao thì phải thử mới biết... Py đã thừ tép ruộng, tôm suối, clayfish và hiện nay là...tôm càng xanh...hèhè, riêng với tôm có càng to, có con chỉ ăn mồi, cá chết, không ăn cây, có con thì xơi tuốt luốt... tép cũng vậy, tụi tép ruộng mà đói thì xơi rêu Java, xmass, weeping... còn trơ xương, con tép mũi đỏ thì còn man rợ hơn, xơi toàn bộ, không chừa tí nào...dù cả 2 đều có không có càng to....vì vậy chẳng nên căn cứ vào càng to hay bé làm gì...đó là cách phân biệt giống ăn /không ăn rêu mang tính tương đối thôi...

3. hoang_vu

hoang_vu Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng nuôi tép mua ở chợ nè, hiện giờ chưa thấy ăn rêu gì cả, vẫn sống hòa bình với đám ngựa vằn đỏ, neon, hắc quần, bống vàng. mới dc có một tuần mà, ko biết có tẻo nốt ko vì hơn 20 con giờ chỉ còn có 3 con vì mua đúng hôm trời lạnh quá ng còn ngại thò tay vào nước nữa là tép hic hic