cho em hỏi về tép !!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi utgold, 28/9/07.

1. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Tại đây la topic của các newbie ,mà em cũng là newbie nên em hỏi vào đây ko biết có phạm quy ko nữa !
    Nhà em hiện đang có 1 hồ rong (mua từ anh huunguyen ),trong hồ rong có vàichú tép RC lớn nhỏ có hết.Nôi tụi nó cũng gần 1 tháng rồi , ko em nào tèo hết mà còn ôm trứngnữa chứ,lúc đàu thì chỉ có 1 em ôm trước bụng thôi ( cách đây cũng được 1,5 tuần rồi )vài ngày sau thì có thêm 2 em nửa. Nhìn thích lắm cơ ! nhưng em ko hiểu gì về tép đẻ hết.Mà sao em nhìn góc hồ(nằm dưới khúc lũa) thì có những cái xác tôm lột vỏ,em nghi là mấy "phụ huynh " này lột xác quá,vậy các anh cho em hỏi ,tép đang ôm trứng mà lột xác thì có anh hưởng gì tới trứng ko,và tép ôm trứng thì khi nào mới đẻ.Vì em mong được nhìn tụi tep con wá ~X( .Nhiệt độ bị nhiêu là tốt cho tụi nó ?
    Thank các huynh đã đọc.Chúc các huynh có 1 ngày vui vẻ :p

2. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thời gian này bác nên để nhiều riêu cho tép mái ko thôi chúng khủng hoảng bỏ hết trứng khi lột xác .chúng rất nhát khi mang bầu .thường thì mang bầu cở 2 tuần là đẻ rồi nhưng mỗi lần 1 ít chứ ko nhiều nên bác mua thêm cho bọn nó rêu nhiều càng tôt có chổ nấp chúng cám thấy an toàn là ko lột xác bỏ trứng nghen 28 đến 29 là vừa rồi ít động đậy hồ 1 chút nghen ko khéo chẳng có bé RC dạo hồ chơi đâu

3. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    mấy bé RC của em nó dạn dỉ lắm huynh ơi ! khi cho ăn là tụ tập là mà tranh nhau àh
    nên cũng em ko lo nó nhát :D.Cám ơn huynh đã chỉ giúp nha !

4. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    hihihi có chi đâu bác cho địa chỉ hôm nào qua rình ý lộn qua xem cách trình bày bố cục hồ cái nghen đang tính làm cái hồ lại mừh hihihihihi PM hoặc gởi tin nhắn cho mình cái địa chỉ và số Đt của bác cái ha

5. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    hi`hi` ! chia buồn với anh nha
    thứ nhất là nha em ko phải ở tpHCM mà ở ngoài NhaTrang(khánhhòa)
    thứ hai là hồ này em được chuyển nhượng lại từ tay anh huunguyen.Em chỉ thêm cục lũa cho tụi tép nó bò chơi thui àh :D

em thì ko biết giúp gì được cho anh nữa,tại em cũng là thành viên mới thôi !
    nếu anh muốn thì anh add nick của em đi kidcryT_Tbecauselove ,có gì anh giúp em cũng được ha :p
    con số phone thì em chưa có , vi con là hocsinh mà :(

6. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    ừm cũng được có gì anh nói chuyện anh nghe nói ngoài nha trang đủ loại gổ lũa tốt và là hàng cực phẩm ko đó anh đang tính setup lại nè
    tại hồ của anh trước giờ chơi đá giờ chán rồi chuyển hệ chơi lũa cho đẹp cái hồ lại

7. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    à mà ne` nhà của anh huunguyen ở đâu vậy???cho anh cái địa chỉ đi anh nghe nhiều người ghé qua ảnh mua hồ tép mua phụ kiện nhiều lắm mà chưa có dịp ghé thăm thử để anh ghé mua một số phụ kiện setup lại hồ ...em cho anh cái địa chỉ của anh dùm anh nghen .nhắn trên đây hay em gởi bằg tin nhắn trên đây vào nick của anh cũng được cám ơn em nhiều

8. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    em thì hok nhớ nhà ảnh cho lắm , nếu anh muốn thì anh add nick của anh vào đi rồi anh nói chuyện với anh !
    nick ảnh là nguyenhuukhoanguen .
    mà anh đâu có ghi nick đâu mà em gửi qua nick cho anh cơ chứ :D
    Có gì thì mai em đọc địa chỉ nhà ảnh cho anh sau ha .Bi
    Thân

9. huunguyen

huunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    _ anh mới thấy topic, add thêm cái hình lúc chia tay với cái hồ nhé utgold ... hình chụp = di động, ko có chỉnh sửa photoshop.
    _ các bạn ở hcm thì add nick yahoo của mình để liên lạc nha ... thân.
    bộ đá gồm 14 cục lớn nhỏ bám mini fiss

10. Le'Tak

Le'Tak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @toannhoc: 221/21 Nguyễn Thái Sơn, nhà của huunguyen đó ( cho địa chỉ kiểu này anh nguyen ko giận chú nhỉ) huunguyen cũng nhiệt tình lắm bạn tha hồ mà học hỏi.
    @huunguyen: hic, nhìn cái hồ rêu mê wa ah, tiếc là ko có điều kiện để chăm trồng :crying: :crying: :crying: hôm kia ko lụm được mấy cục rêu bên chỗ anh đau lòng gì đâu...~X( ~X( nhất định sau này có tay nghề sẽ làm hẳn 1 hồ cho rêu này ko :D. Lúc đó lại phiền đến anh nhỉ.

11. leok1302

leok1302 Member

Thích đã nhận:
    0
    cái hồ 1100k là đây hả anh huunguyen? đúng là đẹp quá há #:-S

12. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    phải nói là cực phẩm đẹp tuyệt vời .ko bí trên anh hữu nguyên có bán lũa ko ta ????anh tính làm một khúc cho hồ nhỏ mới nữa??????????

13. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    hi hi ! hồ 1100 là quà tặng từ anh huunguyen danh cho mình đáy các bạn ạh ! chứ nếu bán theo giá thị trường thì chắc giá trên trời quá :(

14. Hồng Phước

Hồng Phước Member

Thích đã nhận:
    0
    Dúng là cái hồ này là quà ặng hay anh em sang tay nhau chơi thôi vì cái này mang giá trị tinh thần cao mà cao cở một gang tay
    Bạn Utgold qua3 là may mắn được sở hữu một hồ như vậy đó mình thích nhất là bộ quà fis cỉa anh Nguyen dành cho bạn vì nó hợp với hồ đó nếu lấy ra thì không biết cái bể nó sẻ ra sao nưa:laughing:

15. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    đúng là utgold nhà ta may mắn có cực phẩm để chơi cố gắn duy trì bức ảnh sống này hoài em nhé .chúc em có cái hồ ngày càng đẹp mỹ mãn