Cho em hỏi về thức ăn khô cho cá rồng.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tigerblue9904, 13/12/07.

1. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em đang định cho cá rồng ăn thức ăn khô, nhưng em nghe nói thức ăn khô thì nhiều chất dinh dưỡng hơn do nhà sx đã cho đủ chất vào thức ăn. Còn thức ăn sống có chất có, có chất thức ăn kh1c mới có.....
    Em định cho cá em ăn xen kẽ, nhưng tìm hoài không thấy loại tôm sấy khô trên thị trường, em toàn thấy mấy sp khác thôi, cho vào nước là nó tan ra và làm đục nước lắm, giống như bột vậy...Khôngbiết bác nào có kinh nghiệm về thức ăn khô cho cá rồng thì chỉ cho em với, bác nào biết ở TPHCM chỗ nào có bán loại tôm sấy khô cho cá rồng thì chỉ giúp em, các bác cho em hỏi giá nó bao nhiêu một hũ luôn....Cảm ơn các bác nhiều.

2. pinturicchio

pinturicchio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cho cá rồng của mình ăn tôm khô nó cũng ăn luôn. tuy nhiên trước khi cho ăn thì ngâm nước nóng 1 xíu cho mềm ra bớt, thả vào là đớp ngay, thơm quá mà :D

3. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Uhm, mình cũng đang có ý định cho ăn thức ăn khô... cũng đang tìm...
    vì mình đang nuôi 1 NL + đám hồng két + chép nhật, mình mua thức ăn khô loại xí lát bên ngoài tiệm bán 5k/1 lạng đế cho đám hồng két....
    Khi bỏ vào hồ chẳng những hồng két + chép nhật ăn.... mà NL cũng tham gia nhiệt tình lắm, thậm chí nó còn ăn nhiều hơn đám kia....

bineva thích bài này.
  4. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    cửa hàng mình có loại tôm sấy khô dùng cho cá rồng đó,nhưng mình thấy cá rồng cũng ít con chịu ăn loại này,chúng chỉ thích ăn mồi sống

5. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cũng tùy con thôi . Có con ăn con không nhưng hầu hết tụi nó đều thích ăn mồi sống hơn . Con nhà em thì thịt bò đông lanh thả vô nó còn chê nữa . Nhưng có thể tập cho tụi nó ăn được bằng cách bỏ đói .