cho em hỏi về TL nào????

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 5/11/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cho em hỏi 1 chút về thanh long với.....có bao nhiêu loại TL? và giá cả từng loại ở HN thế nào hở các huynh?
    em chi định mua loại nhỏ tâm 10-15cm thui....va ở HN thì địa chỉ nào là đáng tin cậy nhất?em cám ơn nhiều!!!!

2. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Thanh long có 3 loại : TL thường , TL vây vàng , thanh hồng còn gọi là hồng long . Nếu cỡ 13-15 cm thì TLthường =TL vây vàng = 650 k, Thanh hồng thì cỡ 2 triệu

3. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    ai có ảnh về Thanh hồng và TL vây vàng thì post em xem với....thanks....

4. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có 3 loại thanh long: 1 là thanh long thường, 2 là thanh long chỉ vàng, thanh long vây hồng.thường thì thanh long vàng bán nhìu, giá vừa va` lớn sẽ đẹp, còn thanh long hồng sau này chẳng đẹp hơn thanh long vang` ma` lại mắc (dc lai bởi thanh long thường và hồng long, nhỏ đẹp lớn xấu), thanh long thường thì ít thấy bán va` giá khá rẻ, màu như ngân long thôi( đã từng thấy 1 em thanh long thường 40cm mà chỉ có 600k)

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Thanh Hồng là KLHV chứ nhỉ,Nghe nói mấy loại này(trừ klhv) đã ép đẻ được ở VN rùi hay sao í.Vì vậy giá mới rẻ như vậy.Dưới 800k~1 triệu là có cá rất đẹp rồi!

6. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    trời...sao mỗi người nói 1 kiẻu thế...em chẳng hiểu j ca...ai co ảnh post cho em xem để phân loại nào...thanks các pác

7. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ko phải rui`

trời ơi, kim long hồng vĩ la` loại cá nhập, ko ép dc ở việt nam, với lại thanh hồng va` kim lông hồng vĩ là 2 loài hoàn toàn khác nhau về giá cả (giá thanh hồng gần 2 triệu còn kim long hồng vĩ gần 5 triệu lận) và cả chủng loại

8. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    kim hồng và thanh hồng khác xa nhau 1 trời 1 vực lận bạn ơi,kim hồng thì nhìn đẹp nghiêng nước(nhưng chưa tới mức nghiêng thành,hehe:D ),còn con thanh hồng thì khi nhỏ đẹp hơn cả huyết long nhưng khi càng lứn càng xấu(giống này nuôi chỉ tốn thức ăn thôi[-( ),cá rồng thì VN chưa cho sinh sản được trừ ngân long,tất cả các loại còn lại điều phải nhập về

9. danghoc

danghoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa mới gia nhập thành viên và ko rành về cá Rồng, nhưng lại rất thích nuôi. Vừa rồi thấy ở 1 tiệm cá cảnh ở Long An, người ta có 1 con TLong, nó cỡ 20cm nhưng sao em thấy nó trắng toát hà, ko có 1 chỗ nào gọi là vàng hoặc xanh hết đó mà ngta đòi giá 1.8tr (có phải loại thường ko mấy a?, xin lỗi em ko dzám chụp ảnh nó).
    Ah! e xin hỏi thêm, ngta có bán KL cỡ 12cm nhưng nó nhọ nhọ sao đó và giá là 300 ngàn. Mấy a tham khảo dzùm em 2 giá trên!!!!!!! Thành thật cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!