Cho em hỏi về van của bình CO2 với?

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi tamwick, 6/6/08.

1. tamwick

tamwick Well-Known Member

Thích đã nhận:
    544
    Em mới mua một bình, nhưng cái van sao sử dụng khó quá, cái vặn điều chỉnh lượng Co2 thoát ra sao khó vặn quá, lúc thì không ra, khi lỡ tay thì nó ra ồ ạt, xót của quá. Bình của em không có đồng hồ đo áp lực gì cả. chỉ có cái van đứng phía trên bình và một cái van tròn tròn nằm ngang mà tháo ra có đầu nhọn ấy. Em chưa biết phải làm thế nào cả, có anh em nào đã qua trường hợp này chỉ bảo em với. bình em mua ở bác cỏ dại ấy. em cảm ơn trước nhé!

2. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    Bạn chụp hình rồi post lên đây thì mọi người mới rõ được

3. uyvu

uyvu Active Member

Thích đã nhận:
    1
    van đồng màu vàng đúng không? Có thể cái đầu nhọn đó đã gãy 1 đoạn nhỏ, làm bình không chỉnh nhỏ được nữa, có thể van của bạn phải thay rồi.

4. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Rất nhiều người đang dùng van giảm áp như bạn, tình hình chung là khó chỉnt lượng C02 theo ý mình, Có lần lỡ tay vặn lớn bỗng nghe một tiếng nổ đinh tai hết hồn luôn (tuột đầu nối ống mềm :D) Nếu có điều kiện chút bạn nên mua một cái van khác như hình gợi ý sau sẽ dễ chỉnh hơn
    xin phép mượn hình của anh Fahsailam

5. tamwick

Thích đã nhận:
    544
    Đúng là van đồng anh ạ, nhưng mới mua mà, không phải hư đâu, cái chính là rất khó vặn, phải quấn vào đó một lớp cao su cho có ma sát thì vẫn ok.

6. tamwick

Thích đã nhận:
    544
    Cảm ơn Anh cuội đã tư vấn cho em, không biết mua cái van có cái đồng hồ đấy ở đâu anh, giá bao nhiêu cho khỏi bị chém cổ hả anh. mua về mình thay mỗi cái van đồng đấy thôi hay phải thay nguyên phần trên của bình hả anh???

7. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Nếu thay cái bạn đang dùng thì cần thay cả bộ có nghĩa là bạn tháo cái van đồng đang dùng ra (đừng quên khoá van cổ chai :D) và thay bộ mới này vào, có thể cái ren của van mới không ăn khớp với ren của cổ chai cho nên phải có thêm một đoạn nối đổi nữa.
    Bạn tham khảo giá ở chợ Dân Sinh Q1, nhớ hỏi cái mới và cái cũ để so sánh giá

8. uyvu

uyvu Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Van đồng mua là hên xui bạn à, nó đã không tốt ngay từ chỗ bán, phải có kinh nghiệm chọn thì khả năng rủi ro thấp.
    thông thường răng của van giảm áp là răng 23.

9. tamwick

Thích đã nhận:
    544
    Em đã xử lý bằng cách lắp thêm một cái cure vào cái van đồng, bây giờ việc vặn van cũng dễ rồi, nhung đây cũng chỉ là giải pháp tình thế mà thôi. Vì bây giờ cái bình đang nặng quá, vác ra tiệm làm oải quá, cứ xài vậy cũng được. cảm ơn các bác đã giúp đỡ. Thanks so so much!!!