Cho em hỏi về vỉ inox

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi nguentuananh.hd, 30/8/12.

1. nguentuananh.hd

nguentuananh.hd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Tình hình là hôm qua em đi hỏi mua 1m2 lưới inox. Về nhà cắt ra cộp rêu bỏ vào bể, thì hôm nay thấy ở những mắt ô vuông bị rỉ màu vàng nhu bị han nhu sắt ý. Em sợ quá mang đi rửa qua thì thấy no cũng bớt. A,e có kinh nghiệm chỉ bảo em khoản này với. Có khả năng là em mua bị lừa không?:-S

2. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    nhiều khả năng bị mua phải inox đểu. Mình 2 lần tự đi mua đều bị --> mua lại của các bác vừa chơi vừa bán hàng như mini, toilacong thì dùng ngon
    chịu khó mua rồi gửi về, mất công 1 tí nhưng vào bể k bị gỉ, ngứa mắt lắm

3. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Hix chán thật! Tình hình có khi đi mua lũa về buộc thôi.
    Mà các bác co các nào phân biệt được sắt trắng với inox không chỉ em với. Thử đi mua lại rồi dùng biện pháp kiểm tra xem sao.

4. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    Cái này mình ko rành lắm, nghe nói có nhiều biện pháp, từ dùng nam châm tới dùng chanh vắt lên inox để kiểm tra. Buộc vỉ cũng có cái hay của nó. Đặt hàng thằng taituong đi, kiểu j 2-9 nó chả về quê

5. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Thế mà em không nghĩ ra con anh Khiêm nữa. Hôm nay em quyết đinh ra cửa hàng bán inox hỏi mua xem sao. Hom bữa la em mua ở cửa hàng bán vật dụng máy móc và đồ lao động khả năng nó bán cho cái lưới inox đểu. Không được nữa thì alo A Khiêm sau. Chỉ sở bắt tội anh ý quá. Vì là hôm nao anh ấy về anh ấy còn mang cho em 1 vài thứ về nữa. Sợ bác ấy vác nhiêu quá lỉnh kỉnh la bác ấy để lại ko mang về cho là chít hihi. Datmoc năm nay anh nhiu tuổi rùi?

6. tranducnhuhai

tranducnhuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    829
    Hôm bữa mình cũng gặp trường hợp y chang vậy, tức quá đi mua mấy cái vĩ nướng bằng inox 304 về làm tường rêu lun. Ngon lành :)