cho em hỏi vì sao cá đen + bệnh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trandangquang, 30/9/07.

1. trandangquang

trandangquang Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi sao cá em mới 4 tháng tuổi.....châu đẹp... nhưng đầu hơi yếu..... sao từ lúc mua về thì người nó cứ đen.....chứ hok sáng......nó mới cắn nhau với 1 con cỡ nó cách đây khoãng 2 tuần.....đã hết lỡ loét roài....nhưng vây lưng thì chua mọc ra lại.....có phải vì cắn nhau mà nó đen hok..... các pác chỉ em cách làm cho nó hết đen đi......cho em hỏi 1 câu nua..... cá mà có hột nhỏ xíu màu trắng trên đầu,đuôi.... thì là cá bị cái ji` zay..... em có bỏ thuốc trị nấm vào 1 ngày rồi....nhưng không có tiến triển j` cả( thuốc bõ vào nước có màu vàng)

2. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko phải đâu bạn cá đen là do bị sock, còn đầu lên mạnh hay íu là do gien thôi

3. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tìm lại bài trị nấm của ThantaiLahan đi bạn, xem xong... áp dụng... hết bệnh. Chúc cá bạn mau hết bệnh

4. trandangquang

trandangquang Member

Thích đã nhận:
    0
    em sai abocin bỏ vo nước có màu vàng..... sao mà 2 ngày rồi mà thấy không hết đốm trắng vậy

5. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nhớ cắm sưởi và bỏ muối thêm nha, theo dõi vài ngày nữa coi sao

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    nó bị nấm rùi,bạn mua thuốc con nhộng màu nâu về chữa đi,mình chữa rùi,công hiệu lắm đó,ko bít thì hỏi chủ tiệm cá,ko thì hỏi thantailahan chỉ cho

7. lyxuongdat

lyxuongdat Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ngoài ra,nếu cá bạn o bị nấm thì chỉ còn 1 con đg,nó có thể bị nổi hột cóc đó,cá mình đã có chiệu chứng này,còn cá bạn bị đen thì có thể là do ko gian tối wá or do cá bạn bị nhát,nên mua con cá con gì cho no nhí chơi đi bạn,lấy giấy decal dán hết 3 mặt của hồ lại,chỉ chừa mặt trước hồ thui,thử đi nha,hịu quả lắm đó,chúc bạn có cá đẹp

8. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hay bạn ra tiệm thuốc tây mua Tetracyin 250mg hay 500mg cũng được, sau đó theo bài hướng dẫn của Thantai-lahan mà trị, mình thấy hiệu quả hơn, vì cá của bạn có thể bị nấm or nhiễm trùng... nên dùng kháng sinh như vậy chữa bao vây tốt hơn. Có khi bạn phải để ý xem cá có biểu hiện bệnh đường ruột không ? (stress do đánh nhau cũng gây bệnh đường ruột ). Chúc cá bạn mau lành bệnh