cho em hỏi vì sao

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi bekhang, 14/2/06.

1. bekhang

bekhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :( huhuhuhu cho em hỏi vì sao khi cá la hán buổi sáng thì thấy hiện màu lên cũng đẹp lắm , nhưng sao buổi chiều hoặc tối là ko còn màu vậy nè:crying: :crying: :confused: em còn nghe nói rằng là có thuốc lên màu phải không vậy .Cho em hỏi rằng có đúng như vậy ko ?vậy màu có giữ được luôn ko , vậy muốn cá giữ được màu cố định thì phải làm sao:confused: mong hảy giúp em , chúc các bác valentine vui vẻ

2. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    làm gì có thuốc lên màu (nếu có chắc chỉ dc dùng cho mấy tiệm bán cá thui bác).cá bác bị vậy chắc do ánh sáng đó.Bác cứ nuôi bình thường .và chiếu sáng liên tục (lựa màu nào sáng 1 tí )hi vọng bác thành công

3. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    bekhang: bác nuôi loại nào? nếu là khỉ đỏ hay super red thì loại này màu lên xuống thất thường lắm, nếu là cá châu thì là do cá còn nhỏ nên màu chưa ổn định thôi. lúc cá hoảng sợ cũng làm cá mất màu đó. cá nhà mình cứ chọc giỡn nó một chút là đỏ lại liền à.

4. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    co thể cá của bạn nó cảm thấy môi trương xung quanh nó bị tối vào buổi chiều thế là nó cũng thya đổi màu của nó mà bạn thử mua đèn về gắn cho nó đi