Cho em hỏi với các huynh các chú

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi caunew, 21/3/11.

1. caunew

caunew Member

Thích đã nhận:
    0
    bố em mới để lại cho e 1 bể cá , có 1 con cá rồng thôi , mọi người bảo ko nên nuôi 1 con cá rồng , như thế là độc phải mua thêm 1 con nữa , Em sn 16/12/1990 , bể nhà em đặt ở hướng Bắc , các huynh xem e có nên mua thêm con cá nữa hay ko và có phải xoay bể cá ra hướng khác ko ạ .
    Cảm ơn ạ

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn cần phải nói rõ trong cái bể cá đó là con cá rồng loại gì thì mọi người mới tư vấn chuẩn xác được. Nếu là cá rồng loại ngân long như hình dưới thì bạn có thể nuôi nhiều con cùng 1 bể được mà không lo chúng cắn nhau.
    Nếu là loại khác bạn có thể nuôi chung với cá hồng két, bạn nên chọn con cá hồng két có kích thước lớn để cá rồng ko bắt nạt nhé.

3. tuananh91184

tuananh91184 Member

Thích đã nhận:
    1
    bể hơi chật so với kích thước của em nó, nuôi 1 con cũng ko sao, bạn mua thêm hồng kết hoặc cá hổ về cho thêm sinh động

4. caunew

caunew Member

Thích đã nhận:
    0
    e nuôi ngân long ạ , có nên mua thêm 1 con NL nữa ko , con cũ nó cũng lớn khoảng 2x cm rồi , e sợ thả 1 em bé bé nào vào thì bị em NL rỉa chết mất . nên nuôi thêm con j` hả các bác

5. kimhodiep

kimhodiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Nếu bạn muốn nuôi cá theo phong thủy, thì cá là số lẻ, nước là số chẳn. Hơn nửa, cá rồng nuôi một con trong một bể thì ok rồi, bạn ko cần phải mua thêm. Bạn sinh năm Canh Ngọ 1990, mạng Lộ Bàng Thổ. Bạn có quẻ mệnh là Khảm Thủy. Hướng Bắc ( Phục Vị ) là hướng tốt của bạn, bạn có thể đặt bể cá ở đó.

6. caunew

caunew Member

Thích đã nhận:
    0
    ok thanks bác nhiều , cho em hỏi nước chẵn có nghĩa là j` ạ