Cho em hỏi với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi liongonzalez, 1/8/08.

1. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Các huynh trong diễn đàn cho em hỏi 1 vấn đề về la hán này nhé, ráng giúp em nha, em cám ơn nhiều lắm,cá em khoảng hơn 2 tháng nay cứ nằm dưới đáy,ko thèm bơi đi đâu cả, có vẻ đuối lắm, nhưng khi cho ăn thì mới chịu bơi lên, vẫn rất xung nhưng tướng bơi khá mệt nhọc,bơi lên đớp thức ăn cũng rất khó khăn,Nhìn em nó bơi mà tội lắm.Thế các huynh biết nó bị bệnh gì ko, giúp em trị với.
    Đây là 2 chú cá mái, em nuôi lâu gùi, cũng chẳng có châu hay chữ gì nhiều, nhưng ko muốn bỏ vì nuôi đã 2 năm gùi, em nuôi trong hồ chỉ 60 thui,có gì giúp em nhé, mong tin các huynh nhìu lắm.Trong lúc chờ em xin cám ơn trước nhé

2. LongApa

LongApa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn cho cá trống có ngăn kính vào kè xem sao nhé!

3. lywa

lywa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá bạn chắc mắt bệnh chầm cảm :laughing: chắc bạn ít chăm sóc, wan tâm em nó , cá có linh cảm đó bạn , bạn thử wan tâm đến nó nhiều hơn tí xem sao vd: chơi với nó nhiều hơn,cho ăn,thay nước hồ thường xuyên hơn ...tự nhiên nó sẽ tự hết bệnh ,1 chút ý kiến của mình .

4. williamkent

williamkent Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 năm chưa biết mùi trai đó mà..bạn thử cho cá đực kè kính xem sao hihihi:))

5. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    hihi em cũng chẳng biết thế nào nũa để cố gắng thử xem sao, cá mái mà cũng sung lắm, thấy cái bụng nó có vẻ nặng nặng ko biết có trứng hay là bệnh gì về đường ruột nữa, nghĩ mà cũng tội cũng thương nó lắm,mà năm sau thi đại học nên cũng ít có thời gian cho nó, mong là nó hiểu cho mình nhỉ, dù sao cũng cám ơn các huynh nhìu nhìu lắm.Chúc mọi người nhìu nhìu sức khỏe

6. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bạn ơi,cá nuôi 2 năm rồi chắc không nhỏ,bạn nhốt hồ 60,nhỏ quá cá sẽ biếng hoạt động,đổi cho em nó hồ 100 nha.Thỉnh thoảng bỏ vào hồ 1 em ca Hỏa tiển hay cá Chuột,cá nào bơi nhanh cũng được cho em nó hoạt động một chút.

7. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    uhm vì điều kiện nhà chật ko cho phép nên cho bé vào hồ 60 thui, biết là chật chội nhưng đành thế,để bữa nào mua vài e cho e nó dí,cảm ơn bạn nhiều lắm