Cho em hỏi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi khanhnoop, 30/5/07.

1. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em nuôi to 2.5 đốt tay nuôi chung 1 hồ 6 con mà có 1 con muốn làm anh hai nên giành ăn rùi cắn đuổi mấy con kia vậy có phải tách nó ra không các bác?rùi cá to bao nhiêu mới để đèn ép màu:confused:

2. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    cá cỡ đó là nó bắt đầu cắn nhau để tranh giành lãnh thổ rồi.tốt nhất là bạn nên tách riêng chúng ra .nếu ko thì con nào củng sẽ sứt đầu mẻ tráng thôi .mà bạn nói :
    "cá to bao nhiêu mới để đèn ép màu" . bạn nói để đèn ép màu là sao . mình ko hiều:confused:

3. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá cỡ đó cần phải tách ra mỗi em 1 không gian riêng kẽo chúng no cắn nhau có khi đến chết đấy... nhưng bạn đừng quá lo vì hiện tại có ý kiến cho rằng để cá bột chung hồ cò thể đến 90 ngày tuổi-> cá tuy lâu lớn nhưng phát triển đầu to hơn con tách ra sớm... mình chưa thử nhé. còn cách cơ bản thì bạn phải dùng kiếng ngăn ra mỗi con 1 ô, sau đó thấy con nào đẹp, đầu lên trôi hơn thì mở rộng lãnh thổ cho nó

4. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    LÀm Sao ĐỂ CÁ Bung ĐẦu??

các bác ơi cho em hỏi làm sao để cá bung đầu và có màu?em mới nuôi nên chưa rành:(

5. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    dạ em cung hok bít nữa thì để cho nó lên màu hồng hồng ấy mà

6. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    để cho nó lên màu hồng hồng đỏ đỏ á (tại em nghe mấy ong trong xóm nói ép màu thì em nói theo chứ có bít đâu em mới nuôi lần đầu mùh:crying:

7. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    để cho nó có màu hồng hồng đó mà (em nghe mấy cha trong xóm nói thì nói theo chứ em biết gì :crying: đâu>

8. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cách dùng đèn ép màu này em mới nghe,ai có thử rùi nếu có hiệu quả có thể chỉ giúp ko ??

9. ALLPRO

ALLPRO Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn cỡ vậy là nên nốt riêng được rồi, nốt chung thì thế nào cũng bị hao hụt à.
    Cách tốt nhất để cá lên đầu và màu là:
    -Nuôi riêng từng con trong môi trường rộng rãi. Nếu có điều kiện thì nên nuôi mỗi con một hồ là tốt nhất (vấn đề này thì tren 4rum AE bàn nhiều lắm đó bạn nên tham khảo thêm nha).
    -Muốn lên màu thì tốt nhất nên cho ăn các loai thức ăn khô như:jbl,top,...Nếu muốn rẽ thì nên cho ăn tôm tép là thức ăn tươi sống kích thích len màu đó.
    Mình là người mới nên chi biết nhiu thôi có gì sơ xuất thiếu xót thì AE bỏ qua cho nha.

10. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em cho cá ăn đủ thứ hết! vậy có phải cố định 1 loại thức ăn không người ta nói an tép lên màu ăn cá lên đầu vậy có đúng ko?

11. blackangel1306

blackangel1306 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhốt chúng riêng thôi bạn ơi, không bữa nào về thấy con đàn anh bơi hùng dũng còn mấy em kia nằm dưới đáy hồ là xong.