Cho em hỏi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi goldfish, 1/11/05.

1. goldfish

goldfish Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời đất ơi , nhìn cái đầu gù thấy ham quá.
    Chào cả gia đình cá của Aqua, mình hồi xưa cũng 7-8 năm rồi hồi còn học phổ thông chơi cá dữ lắm : ông tiên, tai tương châu Phi, cá Xiêm, ba đuôi.. nhưng sau này bận rộn quá không nuôi được nữa. Bây giờ đang chơi cây cảnh, hoa lá..

Dạo này nghe dân chơi cá cảnh bàn tán về La hán dữ quá nên muốn tìm hiểu xem sao , thấy mê quá. Em ở Sài Gòn, các bác cao nhân chơi cá trong Forum này có thể chỉ em ở Sài Gòn chỗ nào có thể mua La hán giá phải chăng cho những người đang tập tễnh chơi như em. Nuôi La hán giống nuôi tai tượng phi châu hồi xưa không?

Đa tạ các bác nhiều.

2. xemca

xemca Active Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn có thể cho biết bạn thích cá như thế nào ko,(châu,màu,shock hay la han ko),và có thể cho biết mức giá dao động bạn thể mua được là bao nhiêu(100,200,300k,...)sẽ có rất nhiều người trong diễn đàn muốn chia sẽ cá với bạn đó.......

3. superfish

superfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    một con là lahán Vạn thọ tinh co xuất xứ năm 2002 từ dailoan minh tròn va dầu lớn vóc cung đẹp nhưng kông co châu nên bây giờ kông thịnh hanh.. con hoang kim đó la đời thứ 3 nhưng con này đẹp đó bởi màu đỏ kong con chuẩn nửa

4. goldfish

goldfish Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn Superfish , hiện mình cũng không biết châu hay màu như thế nào vì chẳng biết tên con nào ra con nào cả. Buổi đầu chỉ mong tậu được mấy em cá bột nuôi sao cho không chết là may rùi. Từ từ thêm kinh nghiệm qua quá trình nuôi , thâm nhập dzô dần mới dám chơi những loài đặc sắc , đẹp và... hơi mắc nữa. Không biết nơi đâu bán cá bột có chât lượng hen?

Khi muốn "dấn thân" vào bất kì thú vui nào , đôi khi sẽ phải tốn nhiều công sức , tiền bạc và cả những phiền toái khi nhập mộn Chỉ mong sao qua diễn đàn , mình sẽ giảm được những rủi ro khi bắt đầu một thú chơi mới mà không phải trả giá quá đắt khi chẳng biết gì ngoài một niềm đam mệ