cho em hỏi

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi phat, 10/1/06.

1. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    khi trồng hồ thủy sinh các bác xài loại máy lọc nào. Em thấy có hai kiểu máy lọc
    Kiểu 1: là dán 1 cái hộp loc bằng kiếng hai tầng rồi xài máy lọc
    kiểu 2: là dùng cái máy lọc theo em nhìn nó thì cũng từa tựa cái máy kia nhưng không biết có phải 2 cái là 1 không nếu có thì các bác biết chỗ nào bán giá bèo chỉ cho em
    Còn cái máy lọc kiểu một nói lảm sao thì người ta dán co mình

2. hangxom

hangxom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thường thì mình sử dụng lọc tràn (hình như là Kiểu 1 của bạn miêu tả nhưng là 2 ngăn chứ không phải 2 tầng) nhưng khổ nỗi nó lại chiếm diện tích.

Còn kiểu thứ 2 hình như là kiểu sử dụng trong hồ của GC thì phải. Bạn xem hình hồ GC ở đây : http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=3011 và thử PM cho GC hỏi xem sao.

Còn loại lọc tràn kiểu thứ 1 thì bạn có thể mua kiếng màu tối về tự dán cũng được, đơn giản thêm vào gồm 04 miếng kiếng, 3 miếng dán sole và phải canh đúng mực nước, còn lại là miếng chặn 3 miếng kia, nếu không thì ra tiệm kiếng (phải là tiệm chuyên dán hồ cá kiểng) thì nói là dán bộ lọc tràn là được. Giá dán thêm khoảng 100.000 ngàn tùy bạn trả giá. Khu vực Nguyễn Thông, Lê Đại Hành, Trần Hưng Đạo... đều có. Nhưng mình giờ bây giờ cận tết rồi không chỗ nào chịu nhận đâu. Thôi thì tự làm vậy !!!