Cho em hỏi???♥♥♥

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Dark Raven, 11/2/08.

1. Dark Raven

Dark Raven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em mới được cậu em cho một chú la hán King Kim Cương to khoảng 3 đốt ngón tay. Em trang trí hồ cá có sỏi lát và một số hòn đá to cho sinh động. Chú cá cũng bơi lội tung tăng lắm.
    Em ngăn bể thành 2 bên ở bên kia nuôi cá cỏ và một chú tai đỏ. Cho em hỏi, La Hán có nuôi chung với tai đỏ được hay ko? Em thả vào thấy La Hán rỉa rỉa chân Tai đỏ. Liệu có sao ko:confused:? Và La hán còn nuôi chung được với loại nào nữa ko? Em cảm ơn!

2. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    Tốt nhất nên nuôi La Hán riêng thui bạn àh, còn muốn nuôi tai đỏ thì mua hồ khác đi . Còn về hồ cá La Hán, bạn chỉ nên để sỏi đỏ và đừng để nhìu đồ vật trang trí trong hồ cá, vì La Hán là 1 loài cá hiếu động, như vậy sẽ ảnh hưởng đến cá như trầy xước chẳng hạn . Với lại nó cũng choáng chỗ lắm . Chỉ nên lát sỏi đỏ làm nền ở dưới thui .

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hồ bạn lớn hay nhỏ mà bạn bỏ nhiều thứ vậy. Con KKC của bạn như thế nào có triển vọng không? . Nếu là cá đẹp bạn nên cho em nó ở một mình để nó bộc lộ hết vẻ đẹp và sự sung sức của nó. Chào bạn nhé.