Cho em hỏi?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi SuperWorm, 3/6/08.

1. SuperWorm

SuperWorm Member

Thích đã nhận:
    0
    Em định nuôi 1 chú TL.Các bác cho em bít làm thế nào để cá lên màu(em có thắc mắc là cho cá ăn màu để lên màu theo ý thích của mình được kô ạh?)?.Em nghe nói là chỉnh độ Ph gì đó ,lỡ nó vượt qua hay thấp quá thì làm cách nào để chình lại độ Ph.?Một con Thanh Long cỡ 10cm giá bao nhiu ạh?:D

2. rongthanhlong

rongthanhlong Active Member

Thích đã nhận:
    1
    TL 10cm hình như không có thấy, cở 15 trở lên không bạn ơi, giá bây giờ chắc 700-800 gì đó, nuôi cá TL chỉ làm bước điệm để nuôi cá mắc tiền hơn thôi, chứ TL thì có màu không rõ rệch đâu, có ăn gì cũng vậy, chủ yếu là em nó khỏe mạnh thôi, nhưng cũng đừng nản mỗi loại đều có vẻ đẹp riêng của nó.

3. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Bạn đọc lại các bài viết cũ của các thành viên trong diễn đàn sẽ có kinh nghiệm hơn.

4. SuperWorm

SuperWorm Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy các bác cho em xem hình con Thanh Long trường thành được không ạh????

5. tuong86

tuong86 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    - Hôm nay trên tiệm cá thứ ba đường Lý Chính Thắng (đi từ bùng binh vào) có đến 4 con Thái Hổ. Hỏi bi nhiu thì chủ tiệm nói 700k 1 chú. Nhà nghèo Thanh Long còn chưa rớ tới được nói chi Thái Hổ, nhưng nghe mấy bạn trên forum nói khó tìm Thái Hổ quá nên post bài thông báo cho anh em biết chơi. Chủ đề tài đừng giận nhé.

6. nguyenquangvu

nguyenquangvu Active Member

Thích đã nhận:
    9
    to: tuong86
    vậy thái hổ mắc hơn thanh long áh? vậy chỗ đó có bán thanh long khônng?giá bao nhiu vậy?