Cho em hỏi?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Xeon, 17/8/08.

1. Xeon

Xeon New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm wa đọc hết mấy bài của các anh chị thích quá .Sáng từ q7 chạy qua APT mua liền cái hồ kính (hình như 40-25-25 thì phải ),một bộ lọc thác atman ,một đèn 6 tất Ben Xiang (hết 315k hok biết có mắc không?
    !#:-S).Giờ em muốn trồng và nuôi thủy sinh (như hình vẽ:p).Anh chị nào có kinh nghiệm thì chỉ em dùm mua bao nhiêu phân,phân gì,cây gì ,cát,đá ,mua ở đâu?!hồ em kích thước nhiêu đó xài lọc thác được không?đèn 6 tất đủ không? CÁM ƠN TRƯỚC!

có anh chị nào ở q7 không ? để có gì em lại tận nhà hỏi thêm :D[IMGO]http://www.flickr.com/photos/12558596@N08/2770047051/[/IMGO]

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Bạn nè! Tớ cũng là dân new, cũng đã từng hỏi nhiều như bạn đấy!! Nhưng ngay bài viết đầu tiên đã bị các bác pro góp ý là nên tự tìm hiểu. Bài viết trên diễn đàn rất nhiều, tha hồ tham khảo. Tớ tham gia diễn đàn được có vài tháng thôi nhưng để phục vụ cho việc setup 1 bể cá tớ phải tham khảo diễn đàn từng nấy thời gian đó. Cố lên, nếu bạn hỏi được thì càng tốt, còn không thì tham khảo trước để giảm thiểu chi phí tốn kém. Chúc bạn có bể cá đẹp. Lúc nào hoàn thiện nhớ post lên cho mọi người ngắm.

3. Xeon

Xeon New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks haicu? hôm nay em mới setup xong cái hồ.Cho hỏi em cột rêu lên đá bằng chỉ may đồ !có sao không?