cho em hỏi???

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tuanhoang, 27/9/08.

1. tuanhoang

tuanhoang Member

Thích đã nhận:
    3
    các bro cho em hỏi? em đang nuôi 1 em CLHV được khoảng 1 tuần rồi>em đang phân vân ko bít là cho em no ăn super worm hay là tôm.Một trong 2 con này con nào tốt hơn hả bác.Cho em xin ý kiến nhé.Thank trước các bác!!!

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Nên tập cho ăn tôm vì đây là thức ăn rất tốt cho màu sắc và luôn có sẵn,giá cũng rẻ.SW cũng tốt nhưng chỉ nên làm thức ăn phụ thêm sau khi cá đã ăn xong khẩu phần tôm.

3. trantuanq6

trantuanq6 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    " SW cũng tốt nhưng chỉ nên làm thức ăn phụ thêm sau khi cá đã ăn xong khẩu phần tôm" vậy là SW cũng tốt thôi hả bác? chứ không tốt lắm hả bác? sau em đọc mấy diễn đàn nước ngoài họ nói ăn SW là tốt nhất những con đi dự thi cũng cho ăn loại này mà?

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Mỗi loại thức ăn đều có ưu điểm riêng.Tôm ở nước ngoài khó mua được tôm tươi sống luôn có sẵn như ở VN vì thế SW sẽ là thức ăn chính cho cá và cũng dành cho những người không có thời gian,khu vực không có điều kiện thuận lợi..
    Bạn đọc diễn đàn nước ngoài thấy họ nói chỉ cho cá ăn sâu?Mình không biết chính xác nhưng thức ăn dành cho cá rồng đóng hộp thì chẳng thấy món sâu mà lại là tôm khô.:D Phải chăng tôm không cần thiết đến nỗi họ phải đóng hộp để cung cấp?Ngoài ra trại cá rồng cũng dùng tôm làm thức ăn chính.
    Đối với mình thì tôm vẫn là thức ăn chính dành cho cá rồng còn anh em áp dụng theo thông tin nào thì tùy ý thích.
    tôm khô đóng hộp chuyên dùng cho cá rồng có nguồn gốc thiên nhiên của Nhật Bản

Last edited: 28/9/08