cho em hỏi

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tuquan, 30/10/08.

1. tuquan

tuquan Member

Thích đã nhận:
    1
    em có nuôi 1 con lửa ,nuôi lâu rồi nhưng sao nó ít hót quá . có ai có cách gì cho nó hót nhiều hơn 1 tí ko chỉ cho em với hay là có file lửa hót nào ko post cho em với.#:-S

2. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Con chim của bạn chưa được sung ấy mà bạn phải cho ăn thêm sâu khô kích thích nó vì bọn này chịu nóng mà. Cái thứ 2 cũng kg kém phần quan trọng là nơi treo chim, mình cũng có 1 con 3 tháng nay thấy hót ít quá mình tăng sâu tươi và nghiên cứu nơi treo khác thì thấy nó bắt đầu chơi trỡ lại. Bạn nên lấy file trên mạng về mà cho nó nghe, bảo đãm hót ngay....bọn này nó thích ồn ào lắm có khi nghe nhạc nó cũng sung lên hót õm tỏi luôn.

3. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    1 là chim căng lửa chưa, 2 là chim có an tâm với chỗ nó đang đứng chưa( chỗ treo lồng ấy), chim căng lửa thì treo lên cao là hót , nhìu con để dưới thấp ko thèm hót đâu, trừ khi có chim khác kích. Nếu căng lửa thì ôốt nhất đem đi duot thuong xuyen nhé. than bổi nhà mình treo cao cỡ 2m hót cả ngày, để dưới dất là tịt ngay vì nhát hhihihihi...

4. tuquan

tuquan Member

Thích đã nhận:
    1
    chim em cũng khá căng lửa rồi , để em xem lại cho^ treo thử. cám ơn anh nhiều.

5. Nguyên Nam

Nguyên Nam Guest

Chim căng lửa chịu khó di dợt là sẽ siêng hót thôi bạn, tại số 1 bacu t4 và t7, cn nhà anh Hùng Bến Đình , chúc vui vẻ.

6. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    anh em nói đúng đó bạn, chim phải đi dợt thường thì mới căng lửa hót nhiều được. Bạn cũng nên cho tắm và phơi nắng đều đặng nhé.

7. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Bạn vào birdquangnam.very.to là có ngay mà.chúc ban thành công nhe

8. thehoangsn

thehoangsn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9