cho em hỏi

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Dung_vt, 2/11/08.

1. Dung_vt

Dung_vt New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua 1 con cá rồng mà ko bít là giống j nữa người chủ bán bảo là kim long và dưa cho 1 tờ chứng nhận em nhìn vào thì mù tịt cá dài khoảng 25cm rồi
    [​IMG] [​IMG]
    em củng thích nuôi cá mà chưa có kinh nghiệm j củng dọc nhìu bai viết của các bác lắm mới zám mua về nuôi xin dc các bác chỉ bảo nhìu hơn nữa.
    Tí nữa thì wen , em nghe là cá kim phụng nuôi chung với cá rồng dc mà em mua về thì con kim phụng của em mất cả duôi tí nữa là bỏ cả mạng sao cá rồng lại dữ quá vậy các bác , hay là con của em nó mới vậy . jo có cách nào jup em với .
    Xin cảm ơn các bác dã có nhìu kinh nghiệm !

2. Yêu Cá Dĩa

Yêu Cá Dĩa Member

Thích đã nhận:
    0
    chú này là 1 em kim long hồng vĩ bạn ạ, kim phụng thì đừng nhỏ quá so với con rồng với lại hồ phải to nữa, hồ nhỏ con rồng đánh nhau ghê lắm, giành lãnh thổ mà.

3. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    con cá của bạn là loại kim long hông vĩ high back; màu vàng sẽ phát triễn lên tới hàng vẩy thứ 5 và có thể thứ 6 (vẩy trên lưng cá) khi cá 4-5 năm tuổi. cá rồng là loại dữ nên cẩn thận khi nuôi chung. tiện đây tôi có kèm theo link về công thức nuôi chung cá rồng bạn vô đây để học hỏi thêm.

http://www.arowana.com.vn/forum/showthread.php?t=4958