cho em hỏi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Longhoami, 22/11/08.

1. Longhoami

Longhoami Member

Thích đã nhận:
    5
    chú mi của tôi rất lười hót, chỉ khi nào tôi mở đĩa chim mái thì chú ta mối hót được vài tiếng. vậy các bác cho tôi hỏi co cách nào khác mà không cần mở đĩa mà con mi vẫn hót không ạ.tôi xin cảm ơn các bác trước j

KtsBim thích bài này.
  2. acuongna

acuongna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    bạn nuôi thêm 1 em mái nữa thỉnh thoảng tách 2 em ra . nhưng trông củng phải có 5-6 tháng tuổi lồng chứ mi bổi thì bạn phải nuôi dạn người đã

KtsBim thích bài này.
  3. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    bạn nên mang nó đi dợt về nhà là nó sẽ lại hót thôi , vì mi dễ bắt giọng , một tuần nên đi dợt mấy lần tùy theo thời gian của bạn ! chúc bạn được như ý .

KtsBim thích bài này.
  4. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Bác thiện nói đúng ...chịu khó mang chim đi dượt có rất nhiều lợi ích đầu tiên là lợi ích cho bạn ...giao lưu học hỏi rất nhiều kinh nghiệm của mọi người ...sau đó đến con chim nó sẽ học được nhiều giọng ....và chim cũng khá căng nữa...khi mang đi dượt nếu là chim mộc thì đừng bung hết áo lồng ra bạn nhé kẻo bù đầu là thả chim đấy bạn ạ ....để áo lồng đó hé áo lồng hình chữ A ....chim mộc mang đi không cần phải hót ở chỗ dượt miễn sao nó về nhà nó hót là được ,,,nếu mà mang đi dượt cũng không hót về cũng không hót thì thả chim đi bạn ạ ....nuôi tốn cám lắm ...