Cho em la hán ăn hột gà???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tranmanquyen, 21/1/08.

1. tranmanquyen

tranmanquyen Active Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác cho ý kiến đi nào,hột gà là thức ăn có lượng protein cao và tốt nhất đó( đọc trong các tạp chí thể hình)..cùng bàn luận về món ăn này nhé=))

2. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    póc tem dủm bạn nhé:
    -Mình cũng tứng cho cá sim con ăn trứng luôc và tụi nó lớn cực ký nhanh...nhưng với cá la hán thì mình chưa thử nữa...
    -Trứng là loại thực phẩm có lượng protein rất cao nên theo mình nghĩ nếu ch cá La Hán ăn cũng sẽ rất tốt...
    Vài lời góp ý,mong nhận đc nhìu lời vàng ngọc cũa các pro để ae mình bít thêm về 1 loại thức ăn cho cá yêu cũa mình!@

3. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    hic... mình chưa nghe thấy cá la hán cho ăn hột gà để kich thích đầu đó nhé....Bạn thử đi nếu thành công post hình lên cho anh em học hỏi nhé....Mình thì cho ăn thịt bò,tép thôi

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Trứng cũng được nhưng nước hồ tanh rình hà. chắc là phải quậy chung với bột kết dính quá và phải thường xuyên thay nước à nha.

5. tranmanquyen

tranmanquyen Active Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy ngày mai mình thử đem trứng đi luộc cho cá ăn xem sao,mà tròg trắng cá ăn đc chứ tròng đỏ mềm quá để vô nc ko đc rồi,bỏ thì uổng lắm

6. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình nghĩ cá mới nở cho ăn lòng đỏ trứng đã luộc chín ( chỉ 1 ít quậy với nước thôi ) còn cá lớn không nên. Nước dơ lắm bạn ơi.

7. prince_mt2

prince_mt2 Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình nghĩ nếu là cho ăn lòng đỏ hột gà thì bạn nên nén chặt lại, cho cá ăn lúc đói và chỉ cho ăn với số lượng vừa phải ! Khi đó cá sẽ ăn ngay lúc ta vừa thả trứng vào, sẽ tránh được tình trạng làm ô nhiễm nguồn nước! Ai cho cá ăn hột gà rùi thỉ chia sẽ kinh nghiệm cùng anh em nha :D thanks :p

8. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    lòng đỏ trứng gà là để dành cho cá con(cá bột) ăn thôi,cá lớn thì tùy bạn nào thích thi cho ăn ko bổ chổ này củng bổ chổ khác hihiii