Cho em xin hỏi

Thảo luận trong 'Cafe biển' bắt đầu bởi anhcoduyen, 1/3/13.

1. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    Các thành viên mặc định cũng như những thành viên khác, nếu ko post bài trong bao lâu thì sẽ ko tồn tại = ( ko được tham gia diễn đàn ) , hoặc bị xuống một cấp?????. Em hỏi để thông báo anh em , nhắc nhở mọi người vào.......chứ em đọc trên quy đinh thì ko thấy ban quản trị nói đến điều này. Mà tự nhiên mod CORAL REEF lại đề nghị cho em xuống cấp.....

Em cần tiếng nói chung của các mod khác và các cấp bật cao hơn, để giải tỏa cho một số thắc mắc của anh em trong diễn đàn.

Bài viết của em đã bị xóa, ko biết tại sao xóa, bài góp ý ko có từ ngữ đã kích, hay kích động. Được nhiều người cám ơn , trong đó có GHT ,....

2. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    SẼ có trả lời cho LOng nhé,mình viết gì thì phải nhớ chứ,BAN QT ONLINE KHÔNG CÓ VIỆC GÌ LÀM HAY SAO MÀ ĐƯA THÀNH VIÊN ƯU TÚ XUỐNG THÀNH VIÊN TÍCH CỰC VẬY...................NHỮNG NGƯỜI NHƯ VẬY CÓ ĐÁNG ĐƯỢC LÀM MOD KHÔNG...............LÀM NHƯ THẾ THÌ LẦN SAU ĐỪNG CÓ HỎI EM,HỒ ANH BỊ THẾ NÀY,HỒ ANH BỊ THẾ KIA NHÉ..............................
    Lục lại xem mình đã viết những gì nhé Long
    Còn Mặc định trong diễn đàn không hề có chức danh Thành viên ưu tú,mà do BQT tự đặt ra dể kíck lệ các thành viên tích cực tham gia nhiều hơn,đóng góp nhiều hơn cho cộng đồng,Nhưng các Vị đẫ làm đúng với chức danh mà các vị được chọn chưa?đó là lý do đấy Long à.Thân

3. anhcoduyen

Thích đã nhận:
    488
    Em Ko hề nói cả BQT nhé. Em chỉ nói mod coral reef thôi............Mai mốt đừng có alo , Long ơi hồ anh thế này, hồ anh thế kia. Cái này đâu có công kích ai, cũng chẳng chia rẽ ai. Chẳng có gì qua' đáng, thế sao lại phải xóa.

Ngoài việc này em còn viết thêm và đưa ra một số góp ý khác nữa + những gì anh ghi lai thì chưa chắc 100% em ghi. Có thể nội dun đúng nhưng lờ lẽ ko phải như vậy. Cho nên mod ko thể xóa bài rồi nói thành viên viết bài công kich, hay chia rẽ được.....phải để yên bài viết và chi cho thành viên biết chỗ nào nên ghi, cho nào ko. Để cho mọi người thấy và nhận xét....

4. tringuyentg

tringuyentg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Người ta cố tình làm như vậy là để mọi người không thể đánh giá đc ai đúng ai sai, lập lờ đánh lận con đen!

5. djduylinh

djduylinh Member

Thích đã nhận:
    55
    Theo ý kiến chủ quan của e thì diễn đàn là nơi public để ae có thể trao đổi và nói lên nhưng suy nghĩ và kinh nghiệm của bản thân(mà không vi phạm nội quy)để những thành viên khác có những ý kiến đóng góp(yes or no) chứ không phải của riêng ai mà có quyền muốn làm gì thì làm!Những chuyện như thế thì chỉ có ở nhà riêng thôi ah!Nếu những chuyện như thế này không được giải quyết thỏa đáng thì e nghĩ mình cũng không cần phải tranh luận kéo dài chuyện này nữa mà nên chuyển sang một diễn đàn khác lành mạnh hơn chăng?

ca bien xinh, thaoti, musashi and 2 others like this.
  6. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Các bạn nên bình tĩnh !
    Một Mod có quyết định chưa đúng nhưng không đại diện được cho toàn Ban quản trị . Một thành viên có thể phát biểu sai cũng không thể làm cả diễn đàn mất đoàn kết . Mình thấy ai cũng đang giữ được lời lẽ nhẹ nhàng thì không lý do gì mất tình cảm cả .
    Mọi người đang chờ đợi lời giải thích thấu tình đạt lý của mod Coral_Reef , hy vọng là câu trả lời sẽ không làm thành viên thất vọng .
    Nếu có sai và nhận ra sai , tự nhận sai : điều đó càng làm mọi người quý mến hơn chứ chả mất gì cả .
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ .

7. danscali

danscali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    221
    hình như các mod nhà ta o thích lock bài mà chỉ thích xóa bài thôi thì phải...???/ hay là diễn đàn o có chức năng này nhỉ???

8. musashi

musashi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    bài của Long mình cũng đọc, không có như mod đưa lên đâu nhá, k có từ ngữ kích động nhá....có cần mình gửi nguyên văn lên không???

---------- Post added at 10:13 AM ---------- Previous post was at 09:02 AM ----------

Mình gửi nguyên văn bài của anhcoduyen :

Thông báo cho anh em
    Thông báo cho AE cá biển.Cái này rất quan trọng nha. Anhcoduyen sẽ ko còn là thành viên ưu tú, hay thành viên uy tín gì gì đó....hix hix buồn ghê....Vì mình không tích cực đóng góp bài viết, ko online thường xuyên , cạnh tranh ko lành mạnh trong mua bán ABV....
    Chẳng hiểu tại sao lạ nói mình ko đóng góp bài viết....mà trong khi đó bài viết của minh lại nhiều gần gấp đôi một số thành viên khác + đóng góp gì nữa, những cái cơ bản đã có, anh em chịu khó tìm lại mà đọc. Còn có gì thắc mắc thì hỏi mod, kêu mod đưa link cho xem, tại sao lại có người than phiền mình chứ....tui đâu phải mod nữa đâu, đóng góp bài viết hay ko thì kệ tui chứ mắc mớ gì. Mình từ mod chuyển xuống còn thành viên, ko biết tại sao, ko nói một tiếng, là mình quạo rồi, giờ còn muốn kiếm chuyện đổi..mới ghê chứ....
    Chẳng hiểu tại sao cái box buôn bán Đảo San Hô của mình đâu có post hay buôn bán gì xấu mà lại nói mình ko lành mạnh...Gần nữa năm nay đảo đâu có post bán hàng gì đâu mà sao nói đảo buôn bán ko lành mạnh.
    GHT với ban quản trị coi lại giùm em nhé...oan cho em lắm...
    Mấy AE thấy có quan trọng ko vậy, thành viên ưu tú xuống còn thành viên tích cực hay thành viên gì gì đó.....co quan trọng ko???nói thật bây giờ anhcoduyen có trở thành thành viên gì đi chăng nữa thì ai ai cũng biết anhcoduyen là ai rồi, rảnh quá ko co chuyện gì làm hay sao mà lại kiếm những chuyện như vậy mà làm vậy trời.Ờ ko thì online kiếm thêm kinh nghiệm về san hô, sinh vật biển mà giúp anh em, giúp cho bản thân....mai mốt đừng có alo ""Long ơi, hồ anh thế này, hồ anh thế kia nhé..."
    Cái chuyện này nói thẳng là ko có gì quan trọng và to tác hết. thay đổi thành viên gì đi thì cũng là thành viên thôi, Mod cũng là thành viên, ban quản trị cũng là thành viên...Nhưng em chỉ bực mình là cái thành viên ưu tú hay ko, ko quan trọng...ma tại sao phải đề nghị đổi cái này cái kia.Nói thật bây giờ xóa nick em đi, em tạo nick khác nói em là anhcoduyen, thì người ta cũng biết em là ai thôi. Chuyện ko đáng để nói, nhưng bực mình quá phải nói.
    Chúc mọi người một ngày đẹp vá vui vẽ

9. Ferrari_F430

Ferrari_F430 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    Vụ này nghe có hơi hướng mâu thuẫn cá nhân chứ trả liên quan gì đến tư cách thành viên gì cả-em thấy cách hành xử không xứng đáng mod.

10. QuyThit

QuyThit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Trích dẫn của Coral_reef:
    Nguyên văn bài viết của Anhcoduyen
    Thông báo cho anh em
    Thông báo cho AE cá biển.Cái này rất quan trọng nha. Anhcoduyen sẽ ko còn là thành viên ưu tú, hay thành viên uy tín gì gì đó....hix hix buồn ghê....Vì mình không tích cực đóng góp bài viết, ko online thường xuyên , cạnh tranh ko lành mạnh trong mua bán ABV....
    Chẳng hiểu tại sao lạ nói mình ko đóng góp bài viết....mà trong khi đó bài viết của minh lại nhiều gần gấp đôi một số thành viên khác + đóng góp gì nữa, những cái cơ bản đã có, anh em chịu khó tìm lại mà đọc. Còn có gì thắc mắc thì hỏi mod, kêu mod đưa link cho xem, tại sao lại có người than phiền mình chứ....tui đâu phải mod nữa đâu, đóng góp bài viết hay ko thì kệ tui chứ mắc mớ gì. Mình từ mod chuyển xuống còn thành viên, ko biết tại sao, ko nói một tiếng, là mình quạo rồi, giờ còn muốn kiếm chuyện đổi..mới ghê chứ....
    Chẳng hiểu tại sao cái box buôn bán Đảo San Hô của mình đâu có post hay buôn bán gì xấu mà lại nói mình ko lành mạnh...Gần nữa năm nay đảo đâu có post bán hàng gì đâu mà sao nói đảo buôn bán ko lành mạnh.
    GHT với ban quản trị coi lại giùm em nhé...oan cho em lắm...
    Mấy AE thấy có quan trọng ko vậy, thành viên ưu tú xuống còn thành viên tích cực hay thành viên gì gì đó.....co quan trọng ko???nói thật bây giờ anhcoduyen có trở thành thành viên gì đi chăng nữa thì ai ai cũng biết anhcoduyen là ai rồi, rảnh quá ko co chuyện gì làm hay sao mà lại kiếm những chuyện như vậy mà làm vậy trời.Ờ ko thì online kiếm thêm kinh nghiệm về san hô, sinh vật biển mà giúp anh em, giúp cho bản thân....mai mốt đừng có alo ""Long ơi, hồ anh thế này, hồ anh thế kia nhé..."
    Cái chuyện này nói thẳng là ko có gì quan trọng và to tác hết. thay đổi thành viên gì đi thì cũng là thành viên thôi, Mod cũng là thành viên, ban quản trị cũng là thành viên...Nhưng em chỉ bực mình là cái thành viên ưu tú hay ko, ko quan trọng...ma tại sao phải đề nghị đổi cái này cái kia.Nói thật bây giờ xóa nick em đi, em tạo nick khác nói em là anhcoduyen, thì người ta cũng biết em là ai thôi. Chuyện ko đáng để nói, nhưng bực mình quá phải nói.
    Chúc mọi người một ngày đẹp vá vui vẽ

Như mọi người thấy ở trên là 2 bài viết: trích dẫn của Mod Coral_reef về bài viết về bằng chứng cái gọi là CÔNG KÍCH Mod và ở dưới là nguyên văn bài viết của Anhcoduyen. Như mọi người nhìn thấy thì Mod Coral_reef cố tình thêm chữ "BAN QT" trong bài trính dẫn của mình để Anhcoduyen cấu thành tội CÔNG KÍCH Mod và bị xóa bài.
    Nếu như vậy Anhcoduyen có bị oan ko? Có fai Mod Coral_reef lạm quyền ko? sửa bằng chứng để kết tội thành viên ko?. Một Mod như vậy có xứng đáng làm Mod? Ko có đủ tư cách đạo đức để điều hành ae ko? Xin cảm ơn.

11. anhcoduyen

Thích đã nhận:
    488
    Cám ơn anh Mussahi da copy lại cái bài của em, Nếu ko em lại bị oan la nói BQT thế này thế kia, vậy khi mod nói sai cho thành viên thì sao ?? thành viên sai thì phạt, mod sai phạt gì??.....Cám ơn quythit đã nêu lên được vấn đề.

"""Còn Mặc định trong diễn đàn không hề có chức danh Thành viên ưu tú,mà do BQT tự đặt ra dể kíck lệ các thành viên tích cực tham gia nhiều hơn,đóng góp nhiều hơn cho cộng đồng,Nhưng các Vị đẫ làm đúng với chức danh mà các vị được chọn chưa?đó là lý do đấy Long à."""

Sau khi anh đọc bài của dragonking xong thi anh thử nghĩ xem cái câu trên của anh viết có đúng ko ??? ko lẽ phải kêu ông già 80 cầm súng ra chiến trận, trừ khi đất nước lâm nguy , bất đắc dĩ lắm mới ra thôi. Thì em đây cũng vậy. Những bài viết cơ bản đã có rồi, chừng nào khúc mắc lắm thì em mới nhảy váo giúp, đâu phải bài nào em cũng nhảy vào. Anh là mod thi bổn phận anh phải giúp mọi người chứ, tại sao phải kêu em??? Đôi khi mình vào xem những hồ mới góp chút ý kiến vậy là quá đủ rồi ......Mod ngoài việc điều hành thì phải có kiến thức để chỉ cho thành viên chứ.
    Em nghĩ anh biết mình sai , và ko biết biện hộ thế nào nên mới xóa bài và banned nick dragonking luon. Và cho đến bây giờ vẫn chưa có lời giải thích tại sao xóa và banned nick. Còn dựa vào 2 chữ VÔ ƠN mà xo'a thì....thì...em cũng bó tay. 2 chữ đó cũng là cái vi' dụ cho mọi người hiểu, chứ có đề cập đến ai. Tụi em đâu phải còn con nít nữa đâu. Đâu phải kiếm cái nói cho qua rồi thôi đâu.

Nhưng nói gì thì nói. GHT đã lên tiếng. Chiến tranh thì cũng có ngày kết thúc. Em biết còn nhiều anh em vẫn chưa hả giận, vẫn chưa thỏa mãng được cơn bức xúc của mình, kêt quả đưa ra vẫn chưa thỏa mãng. Còn em thì bây giờ đã đủ, đã biết người ta như thế nào, người ta muốn gì.....Em vẫn sinh hoạt bình thường , vẫn giúp đỡ ai cần giúp.Và sẽ tránh và ko giúp những ai mình ko muốn giúp. Vì nhiều lúc giúp nhiều quá, mình ko được gì mà còn mang tiếng.....thôi chuc mọi người một đêm ngon giấc. Vui khỏe nhé.....~_~

12. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Bài này viết hay,thế là đủ hiểu.Thật ra cá nhân mình nhận ra chân tướng sự việc đã lâu nói cách khác là phách ra vị rồi.Đặt 1 dấu CHẤM hết.AE thành viên diễn đàn ai mà chẳng biết nhau,đấy là cái ảo,gặp nhau hay gọi điện ALO ALI mới là cái thật,cái tình.
    ALL tất cả thành viên trong box cá nước mặn:ae cứ bình tĩnh,vui vẻ và sinh hoạt như bình thường,đừng có lặp lại vết xe đổ như của người khác gần 1 năm về trước.AE ko việc gì phải đi sang forum khác hay lập ra diễn đàn mới.Cổ nhân nói không sai"Thức đêm mới biết đêm dài,ở lâu mới biết lòng người có nhân"

thaoti, QuyThit, musashi and 4 others like this.