Cho em xin ít kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi khuyên mào, 17/11/10.

1. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Hôm trước đi qua hàng chim trên đường Láng Hạ em thấy có mấy chú chim nhìn rất ngon nhưng lúc vào thì hoá ra là khuyên nâu. Do kết qua nên em vẫn làm một con về nuôi xem thế nào? (Vì chưa nuôi khuyên nâu bao giờ). Nhưng em nuôi được gần tháng rồi thì thấy chú ít dẫy hơn nhưng mỗi tội tiếng thì ko thể nghe được. Em nghe nói khuyên nâu ko líu được mà chỉ hót chuyện được thôi? Có phải ko các bác? Ko biết phải mất khoảng bao lâu thì chúng mới chịu hót các bác nhỉ?Các bác chỉ giáo giúp em với nhé? THANKS!

2. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    khuyên nâu bác đem về thúc mồi trứng lạc nhanh lứu lắm
    ai bảo là ko líu nào

hufahp thích bài này.
  3. muahalanh

muahalanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    theo em khuyên nào thì chẳng là khuyên quan trọng là bản lĩnh con chim đến đâu thôi.chứ nếu có chú khuyên nâu nào đạt giải nhất thi khuyên xem híc lúc đấy mọi người chẳng đổ xô đi tìm khuyên nâu về nuôi ấy chứ.chúc bác thuần được con chim hay

4. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    ui xời khuyên nâu là vô địch về khoản hót chuyện đới bác ạ

5. giundat

giundat Member

Thích đã nhận:
    13
    bọn đấy nó hót chuyện ngay thôi, chắc là phải em mái chân dài rồi, chứ không nó đã hót chuyện. khuyên nâu cũng líu, nhưng tiếng líu thì không tiêu hóa đc đâu, chỉ đẻ hót chuyện

6. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Không biết có phải khuyên nâu là khuyên đùi nâu không ạ. Em mới tí toe nên chưa rành vốn từ lắm, các bác bẩu em với
    Nếu đúng là nó thì khuyên đùi nâu hot thì dã man rồi, ko hay lắm nhưng tiếng to như chim yến í.

Last edited: 23/11/10
  7. muahalanh

muahalanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    khuyên nâu là khuyên của tàu.chim to người hót chuyện to nhưng mà bắn không gắt như khuyên vàng nên ít người chơi.với lại mấy ông chơi khuyên ở chỗ em bảo bọn tầu đểu lắm chim thải loại mới thả về việt nam. hi hi hi

hufahp thích bài này.
  8. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Khuyên nâu này dễ hót lắm bạn ạ . Nếu có thời gian thì ngồi hàng chim đó lâu 1 lúc là chúng nó nằm trong lồng tập trung cũng vẫn hót chuyện bình thường . Con nào 2 sườn nâu đậm là con đực . còn con nào 2 sườn nâu nhạt là chim mái . Nuôi cang chim khuyên nâu nhanh líu hơn khuyên xanh nhưng tiếng líu thì nghe không hay . Cảm giác nghe như tiếng ống bơ gỉ đập vào nhau . cọc cọc cọc . Khuyên thật là nếu nghe hót thì không nên nuôi

hufahp thích bài này.
  9. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Cảm ơn các bác nhiều nhé! Đúng là dễ nuôi thật. Về là vào cám ngay. Tuy mới chỉ là cám mộc thôi nhưng chúng hót chuyện rất to và rất chăm hót chỉ có điều chắc là líu ko ra gì nên ae mình ít chơi. Em để cạnh con choè nên có nhiều giọng lắm. Thôi để nuôi cho vui vậy vì khoan đầu tư cũng hơi nhiều thả thì tiếc quá. Mà bán thì chắc chẳng ai mua. Đành để chăm cho vui vậy.

duong_thanh thích bài này.