Cho em xin tí bí quyết hay cách nuôi gà ngu này với !

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Friendly, 24/10/12.

1. Friendly

Friendly Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Em có 1 kon gà 3 tháng hơn mà ko hiểu sao nó ăn hoài ko vào bụng đc , để ý thì thấy nó ngậm thức ăn trong miệng, nó cứ ăn tới tắp mà thức ăn ko vào đc bụng tí gì ráo. cứ ăn rùi rớt ra ngoài, thử cho nó ăn dế để tập nuốt thì nuốt ngon lành. ăn giá hay rau thì cũng ko biết nuốt lun , nên giờ trạng nó so với máy con cùng lứa thì nó nhỏ rất nhiều . em cũng đành bó tay nên lên đây mong kiếm được sư phụ nào chỉ giúp em kon gà khó nuôi này . em xin chân thành cám ơn rất nhiều ....

2. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    xem nó có lưỡi không, nếu không lưỡi(hoặc lưỡi quá ngắn) thì cho thức ăn có nước sền sệt nó mới ăn được nhiều

Last edited: 24/10/12
  3. Friendly

Thích đã nhận:
    84
    nó có lưỡi đó bạn, lưỡi bình thường .Mà ko hiểu sao nó thix ngậm thức ăn , ăn hoài mà cứ rớt ra hoài à.

4. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    vậy a thử bỏ đói 1 ngày coi nó đói nó có chịu nuốt ko? chứ nếu dế nó nuốt được bình thường thì chứng tỏ là nó vẫn bình thường như những con khác. e nghĩ là nó kén ăn hay sao đó!

5. Friendly

Thích đã nhận:
    84
    Uhm, gio cũng đang thử đủ mọi cách nek ... kon đẹp nhứt trong bầy nên thấy nó nhỏ kon hơn mấy kon kia nên cũng xót ... nó như vậy cũng đc 1 tháng rưỡi rùi ... hix

6. quygabinhtan

quygabinhtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    nếu nó không ăn thì đè nhét thử coi nó nuốt ko nha bạn.

7. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    bạn quay lại cai clip gửi lên mọi người sẽ dễ giúp bạn giải quyết hơn

8. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    nó ko ăn thì bỏ đói cho nó đói thử coi nó ăn ko ? nếu mà đói 2 ngày nó ko ăn thì bác sĩ cũng botay ak

9. Friendly

Thích đã nhận:
    84
    uhm... okay . để thử bỏ đói 2 ngày xem sao... thanks các bác đã quan tâm. có gì em thử quay clip up thử . chưa bit up clip ^^

10. pakito

pakito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    bỏ đói 2 ngày mà nó không ăn thì mình ăn(ăn nó chứ không phải thóc của nó nha)=))=))
    Chứ không lẽ nuôi 1 con gà để giải trí mà phải vất vả 1 ngày 2 lần đút cho ông nội ăn,mình không gọi cái đó là đam mê mà gọi là "ở không làm chuyện ruồi bu".

taisaovayha? thích bài này.
  11. tà thiết

tà thiết Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    nếu nó trang 2k3 trở lên thì có thể làm nên chuyện ở xóm làng, còn nó ở trạng 1k3-> 1k6, có thể làm nọc cho gà tre, lọt 2 trạng đó thì nhậu mẹ cho rồi.

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  12. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    đó tới giờ e chưa gặp trường hợp này lun, nếu siêng thì bơm thức ăn vô bầu diều cho nó

13. Friendly

Thích đã nhận:
    84
    Đại ka ơi, gà peru rặc đó... ko nỡ ^^ .

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:08 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:05 AM ----------

Uhm, chac cũng trạng 2kg mấy đó , vì nó là giống gà peru rặc , nghe nói giống gà này trên 3kg lận . giờ nó chưa tới 1kg mà mấy kon kia 1kg3 mấy rùi...

Uhm, em cũng đàng bó tay, giờ chỉ còn cách nhót trong lòng cho nó nhịn đói vài bữa xem sao ... ko đc chắc cho nó làm ông nội quá , đút nó ăn...

14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    gà mà nuôi hơn má thịt mịa nó đi kiếm con khác bác, gà chỉ phục vụ thù chơi cho mình, mà hầu nó hơn hầu bà đẻ thì nấu cà ri cho nó thơm và ngọt thịt.

15. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    có gì khó đâu chủ thớt peru rặc nuôi mục đích lai tạo mà, nó không chịu ăn thì cho mình đi hehe nói chơi thui anh mua óng chích 60c về ngâm thức ăn boom như bồ câu 1 tg em nó mập lền thì tập ăn bỏ đói mà không sợ chết

16. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    nếu gà bạn mua của ngta thì có thể nó lạ thức ăn đó , mình hay dùng cách này cho mấy con gà mới về bạn áp dụng thử dc hok nghen , mua cám gạo , cám thức ăn hỗn hợp , thức ăn viên của gà , lúa , bắp trộn bằng nhau rồi bỏ vào xem nó ăn lọai nào , đa số sẽ ăn bắp là nhiều hơn , cái này mình bị hoài nè , lúc ko biết gà gửi về cho ăn lúa nó đứng nhìn trơ ra đó

17. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Giống mấy thằng con nít bây giờ quá, ăn bột uống sữa lớn tướng mà không biết nhai toàn nuốt trọng không àh.

18. Friendly

Thích đã nhận:
    84
    ko phải rùi bạn ơi, đúng là gà mình mua của người ta nhưng là lúc 2~3 tuần nuôi tớ gần 2 tháng thì nó bị vậy. rùi tới giờ rắng cho nó ăn dế để nó ko bị suy dinh dưỡng , nhiều khi nhìn nó đói mà tội nghiệp. cho ăn thì thấy ăn khí thế lắm , mà ko có miếng nào lọt miệng hết . chắc để đói mấy bữa xem sao đã. còn ko thì gữi xuống quê thả lang cho nó tự kiếm ăn lun chứ giờ trên thành phố toàn cô hồn ko, ko dám thả...

19. minhdinhvn

minhdinhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Coi nó có bị sao không về cổ, mỏ đau gì không? hay hóc gai, xương mà mình không biết( bịnh gì không) vì chắc là nó có ăn nên mới lớn chừng đó được. chứ không ăn được chắc...ngỏm từ lâu. thân.!

20. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Nếu nó nuốt dế thì bạn tạm thời nhốt riêng và cho ăn nhiều sâu super worm/dế để nó có sức. Mua bắp xay/thức ăn gà con về cho nó mổ ăn từng miếng nhỏ. Nó khỏe rồi thì dần dần nó sẽ nuốt được. Thú vui môn này là kiên nhẩn. Biết tâm trạng của bạn là thấy nó ăn mà nóng cả ruột.